Amisha vichwa vyetu sasa, wetu wa mbinguni, tunakushukuru asubuhi hii kwa mema na rehema zako, kwa kutujalia tukusanyike hapa tena siku moja upande huu wa ile milele kuu, kumwabudu yeye aliye mzuri sana, Bwana Yesu Kristo. Tunakushukuru wewe kwa sababu yeye alikuja duniani kutukomboa sisi kutokana na, na, na maisha ya dhambi ya na kutupa sisi urithi huu mkuu tulio nao kwa haki yake. Sisi asubuhi hii tulivyo hapa kama mbalozi wake, kuumega huu mkate wa uzima kwa kusanyiko hili linalo ngoja, e Buroa mtakatifu aongoze kila neno na kuliweka mioyoni mwa watu sawasawa na haja zetu, twaomba Amen. Amen. hili katika jina la Yesu. Amina. Ketin, hakika nahesabu haya kuwa majaliwa makubwa tena asubuhi kusimama hapa pamoja nanyi. Nasikitika kwa vile hatuna nafasi zaidi kuliko tulionayo kwa kuwashughulikia watu, maskani yetu si makubwa kutosha, na tuna shukurani nyingi kuwa hapa katika likizo kuu hizi, kutoka kutoka chini eh, kule nyumbani kwetu katika eh, kule Tucson eh, na hali ya hewa ilikuwa mbaya lakini ulifurahia kuwa hapa na kufanya mkutano. Sasa ninataka kutangaza kuwa usiku huu kutakuwa na ibada ya uponyaji usiku huu, au maombi kwa ajili ya wagonjwa, na ni nimemwambia Bili sasa hivi, akasema vema, utafanyaje? Nikasema naamu, pengine ni afadhali uwape kadi kadha usiku huu yapata saa kumi na mbili na nusu ili watu wasi, na maana akumejaa sana hapa, tunaweza kujua tu namna ya kuleta mmoja mmoja, ili uweze kuitwa uh, kwa nambari ya kadi yako, na hivyo kusiwe na msongamano. Tunaweza kuwaita tu mmoja mmoja kwa uh, kwa kuwapisha katika mstari tunapowaombea basi, kama umgonjwa au una wapenzi wale wagonjwa na wataka kuwaingiza, njoo kama saa kumi na mbili na nusu wakati kama huo saa moja na upate kadi ya maombi, atakuwa mlangoni au vile atakavyowapa unapoingia ndipo pengine hii itakuwa nafasi Then, um, ya mwisho nitakapopata kuwa hapa kwa muda fulani, kwa sababu nina shughuli nyingi KBCS sana now. Sasa lakini yeah, sasa bado uh, ningali in Marekani mpaka mwisho wa majira ya, ya kati ya baridi na kiangazi, kwa so hivyo tu uh, pengine tutarudi baada ya kitambo kidogo katika majira ya, ya kiangazi, wana kipenda ningependa kufanya hivyo, tukipata mahali hapa kama hewa yake inabaridishwa nilikuwa ni muulize Bili, ningependa kuzungumza juu ya zile baragumu saba, niwe na mkutano hapa kwa zile baragumu saba, yakiwa yakiwa ni mapenzi ya Bwana, kwa kuwa hizo ni zile nyakati saba za kanisa na zile muhuri saba na sasa zile baragumu saba. Na kama utapata nafasi, eh, kama Juni wakati watu wako likizoni tuwapatie muda, ili waweze kuingia na furaha furaha kumwona ndugu Shefard hapa asubuhi hii, mimi eh, kutoka katika hospitali hii. Nilienda kumwona juzi na dada Shefardi, eh, sikukupigia simu jana, ila ndoto ulionitumia ilikuwa nzuri sana sana. Uliona kama ilivyokuwa Kristo katika uh, juu ya katika, katika anga juu ya huyu farasi mweupe lakini angali amefungwa waone. Lakini hata hivyo, kabla haijatoweka jamaa yako wote. Uh, wakapata uh, kuiona hiyo tafsiri ya ndoto, ni kwamba jamaa yako wameona mwenendo wake wa siku hizi za mwisho kabla haujakwisha uh, kwa njia yoyote, basi uh, ni ilikuwa ya kiro kabisa na baraka nzuri mno kwako. Jamaa yako, ile jamaa imetoka katika dhiki kuu ili kufikia walipo sasa. Na sasa tuko na jambo la kuhuzunisha kidogo asubuhi hii tangu nilipokutana hapa na mmoja wa marafiki wetu wa dhamani na na mmoja wanahudhuria maskani haya ya jamaa ya ut, ambao sote tunawapenda wanatoka kule eh, mashariki na au kutoka karibu na Chicago na Habib na na kuna dada Armstrong na wasichana hao wote wao, nadhani hapo mbeleni walikuwa wanazarini na, uh, wamemjia bwana na ni marafiki wa damani sana kwetu, na ndugu na dada Kutz, uh, baba yao na mama yao wrong, walikuwa wrong, njiani kurudi nyumbani kutoka kule magharibi, na mtu fulani akateleza barabarani na na kumuua dada Kutz papo hapo, na waliponiita niende kule ni nikiwa tusan na nikasikia kuhusu hayo. Nilikuwa nimeketi pale wakati ule ule na uh, kopo la premende ambazo dada yule alikuwa amenitengenezea zikiwa me, mezani. Najua vile hilo lilinifanya kusikia mbali ni ninafikiri uh, kuwa anashukuru Bwana asubuhi hii kwamba haikumbidi huyo dada kupata maumivu. Alikuwa anazeeka, haikumbidi kupata maumivu, naye alienda nyumbani kwa pamoja na Mungu. Nilikuwa ninafikiri na kuzungumza na wasichana wake wawili sasa hivi tu mle chumbani yuko hapa asubuhi hii. alivunjika mbavu kadhaa, nilimpigia simu hospitalini, na pale alipokuwa amelazwa hospitalini kule Missouri, na mbavu zake zimevunjika na kadhalika, lakini alikuwa na ujasiri kweli, Mkristo wa kweli, akijua kuwa maskini maukia wake hajakufa, yu uh, hai milele pamoja na Kristo. Unaona, na kutakuwa na wakati wa unganika. Ayubu alisema wakati mmoja ee, laiti wewe ungalinificha kaburini na kuniweka mahali pasiri, mpaka hasira yako ipite. Je, umeshatambua kwamba Mungu katika maumbile hufanya jambo lile lile, kama vile utomvu ulio katika mti hapa juu ukiyashikilia majani kabla majira ya baridi kuja, hasira imwagwayo duniani maana wakati fulani forward. dunia haikuwa na majira ya baridi na mm -hmm. katika ule utawala wa miaka hiyo hakutakuweko na majira ya baridi tena. Basi so, ni so asira juu ya dunia Ndipo wakati haya yalipotendeka, uh, na kabla hasira haijaja, Mungu katika rehema zake hupeleka ule right utongu chini kabisa, katika chini the... ya ardhi, katika mizizi ya ule mti na kuweka pale mpaka hasira land ya baridi kuu imepita, halafu anaupandisha ana juu tena, katika majira ya mwisho wa baridi. E, light wewe ungalinificha uh, kaburini na kuniweka mahali pasiri mpaka asira yako ipite. Hayo ndiyo amemtendea dada yetu. Hayo ndiyo ayatendeayo wa Kristo wote. Kiku coach Mungu akubariki. Nina furaha sana kujua uh, kuwa uh, kwamba nuru ya Mungu hudumisha katika saa ya shida. Unajua anayopitia kwa sababu nilipitia katika jambo kama hilo miaka mingi iliyopita. Uh, lakini nina moja kwa mmoja, hatuna budi kuvuka huu mto uh, mkuu. Na mimi na right itakuwa wakati way, wangu right it? mojawapo ya siku hizi na wakati wako mojawapo ya siku hizi, bali kama Daudi alivyosema, sitaogopa mabaya kwa maana wewe uko pamoja nami, gogo lako na fimbo yako vyanifariji. Sasa kwa ukumbusho wa dada t dada wetu wa zamani ambaye ameenda kwa Mungu, mimi uh, kama ukumbusho mdogo uh, kwake, asubuhi hii ningependa mkutano wasimame kwa muda kidogo tu, ebena, tuinamishe vichwa vyetu na tumfikirie mtu mmoja ambaye wakati mmoja, siku chache tu zilizopita, alitembea katika katika maskani haya, aliingia na kutoka miongoni mwetu, akatoa mkua kwa mkono. Mkristo mzuri sasa yuko mahali pale ambapo Bwana aliniruhusu ni paone, sio muda mrefu uliopita akiwa mwanamke kijana, tena akingoja man, jamaa yake wanaokuja. Baba yetu uh, wa mbinguni tunakushukuru kwa kumbukumbu za dada ut, ni dada mpenzi na wadhamani, jinsi gani and now, na sasa wakati hufika ambapo tunamaliza kuishi muda tuliopangiwa, lazima tuvuke ule mto. Tunakushukuru kwa sababu haikumbidi kuwa na maumivu. Lazima hapakuwa akuwa na chochote hapa dhidi yake cha kufanya aumie. Alienda tu moja kwa moja mikononi mwa Mungu. Katika kitambo kidogo tu, mume wake, watoto wake wako hapa asubuhi hii, Bwana wamerudi kabisa katika wajibu wao. Jinsi tunavyokushukuru kwa ile imani hodari, imani ya baba zetu ambayo ingali hai, badala ya uh, kifungo, uh, mwali wa moto na upanga. Tunakushukuru kwa hayo yote. Pumzisha nafsi yake ya zamani ya Bwana. Alikuwa dada yetu. Huzuni, matone ya machozi yanatuzika mioyoni mwetu kwa ajili ya kutokuweko kwake, lakini furaha inabubujika kutoka kwa yale matone ya machozi na kutuulisha kwa hakikisho la neno lako kuwa yungali hai katika maisha ambayo hayatakufa kamwe, na hapatakuwa na ajali mahali alipo sasa. Wangoja tu wale wanakuja baadaye, wajiunge naye. Bariki ndugu coach, coach na wabariki wale wasichana katika jamaa yake, Bwana, na wale wapenzi na wote wampendao. siku moja Baba day, tunatumaini kukutana naye katika road, ng'ambo ile kuu ambako road, hakuna road, ugonjwa, uzuni, wala mauti. Mpaka wakati huo tuhifadhi sote katika afya na and tukiwa wazima, tukutumikia na kuitazamia ile siku. Now, sasa pana joto hapa ndani asubuhi hii, kwa maana ni miili, mwajua ikiwa nyingi sana joto la mwili eh, wa mwanadamu um, sasa tungependa kutoa tangazo sasa, kati mingine, ibada zetu hapa huwa ndefu asubuhi of a, of Uh, sababu yake ni hakika really si vizuri kuwa na ibada ndefu hivyo, kwa sababu like saa moja, saa moja na nusu yes, wakati mwingine saa mbili, kile inachofanya, nina inasa me, kwa kanda hapa unaona, na uh, kanda hii inaenda dunia nzima na hiyo ndiyo mimi, yeah, so tunakutana muda mrefu hivyo asubuhi nini, kwa sababu ninakuja hapa kutengeneza hizi kanda. Hiyo ni sasa, uh, zina mnaona, unaweza kuona mle chumbani been, been kanda ambazo zina zinatengenezwa sasa, na zinaenda kila mahali duniani kote. Sasa hivi karibuni, Bwana akipenda kuja huku kunde tu, niondokapo hapa nitaondoka, Bwana akipenda, kesho asubuhi wa wakati fulani eh, nikirudi Arizona, eh, kwa sababu nina mkutano uliopangwa huko, alafu ni kwenda mpaka kusini, na ninyi watu wa kusini kutoka kule Georgia na Mississippi na Texas na Alabama, tunakuja mpaka kule chini mpaka Florida moja kwa moja. Ninaenda kutoka hapa mpaka Phoenix, alafu mpaka California tena nirudi mpaka Dallas na na, na pengine niteremke mpaka four, San Antonio. Nafikiri ni hiyo, tena nirudi kule Alabama na Florida na kupitia kule. Kwa hivyo tutawaoneni enyi watu kule chini, Bwana right akipenda, moja kwa moja na ndipo. Ninyi endeleeni kutuombea na tutawajulisha wakati, kama sisi Bwana akituongoza tufanye siku chache hapa, haya majira ya kiangazi yajayo yajay Kadhaa iliyopangwa weni we kule New York. Uh, mnajua wakati lile ono lilipokuja lilosema kwamba ile mikutano katika nchi ya Scandinavia mnaikumbuka eh, ikitayarishwa kule, ndipo nilipokuwa New York, ono alikaja kwamba kila mmoja wa ile mikutano ingefutiliwa mbali eh, kwa sababu fulani, na nakumbuka niliwaambia baadhi mlio hapa tulipokuwa kule New York na hivyo hasa ndivyo ilivyotendeka, kwa sababu wote walitaka siku moja na wasingepata uh, lile chumba iko. Basi hiyo yaweza kuacha nafasi ndogo kule mwezi wa Juni. Huenda yakawa mapenzi ya Bwana. Nilikuwa nikiwaza pengine uh, kurudi kwa ajili ya zile baragumu uh, hapa hapa kabla haijachelewa zaidi na kwa hivyo tunajua kuwa kila kitu utendeka sawa kabisa. Hilo lilikuwa ni ani mwangu, basi huenda ikawa ndivyo anavyotaka tufanye. Sasa naona mnabadilishana viti na, na nje ukumbini na kadhalika, tungependa tungalikuwa na nafasi ya kuketi. Na sasa takapozipata zile baragumu, yaani ya tunataka tupate lile jumba la michezo la, la shule ya sekondari, nafikiri linaweza kuketi watu elfu tano na mia tano ndipo tutakuwa na nafasi, uh, uh, kila mtu awe na kiti uh, asikilize kwa utulivu tunapo tunapohubiri, um, au zile zile baragumu. Hizo ni nzuri sana sana, mimi katika kuzitazama juzi, na katika ule muhuri wa sita, baragumu zote saba zinatoa sauti pale katika ule muhuri wa sita, kabla tu ule muhuri wa saba kufungua, kuja kwa Kristo. Usiku huu nina ujumbe muhimu sana ambao ningependa kunena kabla tu ya ile ile ibada ya uponyaji. Na kama uko hapa na utakaa huku vema, tutajaribu kama itawezekana kuanza mapema kidogo, kwa sababu kutakuwa na uh, mstari wa maombi. Sitahubiri muda mrefu sana, lakini kuna kitu ambacho nilitaka kuliambia kanisa kwa muda fulani. Na kuwajulisheni juu ya ya, ya, ya ya jinsi now, uh, mambo yanavyoendelea wakati huu pale tunaposimama, so na ni juavyo. So mimi katika maandiko sasa, ningependa mfungue pamoja nami asubuhi hii, kama mngependa kuweka alama au kuandika mahali tunaposoma kitabu cha Isaya. anapanda moja kwa moja kutoka hali hiyo, Bwana Barechis, yes. naona nduku Dauch ana miaka tisini na mmoja na alishikwa kabisa na ugonjwa wa moyo na hali kadhalika moyo kukoma kudunda, na daktari yule yule doctors. alisema hayo. Alisema kwamba hakuona kwamba kuna njia yoyote doctors. ya yeye kuishi. Ndugu dauch yu hai na yule daktari amekufa. <tter sensors> Naona tu ndugu dach anaketi hapa, na ndipo mtu mwenye umri wa miaka tisini na mmoja aliye na ugonjwa wa moyo pamoja na moyo kukoma kudunda na hapo nilipokuwa nikienda huko juu, nilimwona ajuaja akitembea barabarani, nilimwona kanisani, na nikaenda nikamwambia akiwa katika hema la hewa ya oksijeni, katika jina la Bwana itakusalimu kwa mkono katika, nitakuona kanisani tena na kusalimu kwa mkono barabarani. Ile ibada iliyofuata tu you're alikuwa you're hapa aketi hapa, hapa, hapa nyuma uh, kanisani and na nikaenda mpaka Louisville, tunapokula katika blue Uh, boa kule, uh, kula na mara nilipokuwa nikitoka katika gari langu nikaanza kuenda juu barabarani hapa juwaja, ndugu Dodge anateremka barabarani, alikuwa pale kikamilifu kabisa, na jinsi bwana amembariki sasa. Tutazungumza juu ya ufanyaji usikueleo na mengineyo, wana mambo maalumu mno ya Kuambieni usiku wa leo hali sasa, oh, ili nipate zile kanda sasa, nao waweze kujitayarisha kuzianzisha. Ningependa kuanza kusoma kutoka Isaya sura ya arobaini na mbili na kifungu cha kwanza hadi eh, saba nambadhayo sura ya nne kuanzia, naamini kifungu cha kumi na tano hadi kumi na sita sasa, katika katika sura ya arobaini na mbili ya, ya Isaya, tutasoma sama, mtumishi wangu nimtengemezaye, mteule wangu, ambaye nafsi yangu imependezwa naye, meitia ya roho yangu juu yake, naye atawatolea mataifa hukumu. Hata no lia wala hata pasa sauti yake, wala kuifanya isikiwe katika njia kuu mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokawa moshi hata uzini. He shall bring forth judgment, atatokeza hukumu kwa kweli, atasimia simia wala hata kata tamaa, hata ame- atakapoweka hukumu duniani, iziwa vitazingojea sheria zake. Bwana hasema hivi, yeye aliyeziumba mbingu na kuzitanda yeye aliyeitandaza nchi na mazao yake, yeye awapaye tumzi watu walio juu yake, yeye awapaye roho wao waendao ndani yake. Mimi Bwana nimekuita katika haki, nami nitakushika mkono na kukulinda, na kutoa uwe agano la watu na nuru ya mataifa, yafunua macho yaliyopofushwa, kuwatoa ngerezani waliofungwa, watoa wale walioketi gizani katika nyumba ya kufungwa. Sasa katika Injili ya Mathayo sura ya nne ningependa kusoma kutimilika kwa ule unabii uliotolewa na Isaya. Matthew, katika sura ya nne ya Mathayo ni nitaanzia kusoma ikiwezekana, hebuni tuanzie kifungu cha kumi na mbili badala ya kumi na tano. Basi Yesu aliposikia ya kwamba Yohana amefungwa, alikwenda zake mpaka Galilaya akatoka Nazareti akaja akakaa Kapernaumu, mji ulio pwani mipakani mwa Zabuloni na Naftali, Il, ili litimie neno lilonenwa na nabii Isaya akisema, tazama nchi ya Zabuloni na nchi ya Naftali, njia ya bahari, ng'ambo ya Jordani, Galilaya ya mataifa, watu waliokaa katika giza wameona mwanga mkuu nao waliokaa katika nchi ya shukuli ya mauti, mwanga umewazukia ka. Wakati huo Yesu alianza kuhubiri na kusema, tubuni kwa maana ufomo wa mbinguni umekaribia. Anaongeza baraka zake kwa kusoma kwa neno lake. Na sasa somo ndogo la asubuhi, ambalo lisikia mtu fulani akisema hivi mbali. Uh, ningependa kuchukua hili liwe somo Ayupo mtu hapa awezaye kuiwasha taa? Na sasa tutazungumza juu ya somo la nuru. Hili linafuata masomo matatu ambayo tumekuwa tukizungumza juu yake moja yake kule Phoenix juu ya mbona Yesu akapitia njia ya Bethlehem. Hiyo lazima as awe as kwa sababu yeye ni Bethlehem. Bethlehem b a t h ni nyumba, e l -H Mungu a e h m ni mkate, mkate nyumba ya mkate wa Mungu Christ, na kila Mkristo aliyezaliwa katika Kristo amezaliwa katika Betlehemu, nyumba ya mkate wa Mungu. Diposa mle ndani ni, ni, ni mfano wa Daudi aliyekuwa mtoro wakati wa kutengwa kwake na watu wake. Alifukuzwa Betlehemu, ilikuwa imezingirwa na Wafilisti, waliisingira Betlehemu. David, a fugitive, a na Daudi mtoro. Mfano wa kanisa leo wa Kristo. Naona Kristo ni mtoro wa kanisa lake leo. Bwana, mtoro ni kitu kilichokataliwa, na Daudi alikuwa amekataliwa ingawa alitua mafuta awe mfalme, lakini nabii alikuwa amemtia mafuta. Na katika wakati huu akiwa mtoro kutoka kwa watu wake, alikuwa amechagulia watu wengi hodari wa mataifa. Mmoja wao aliuwa watu mia nane siku moja kwa mkuki au upanga. Mwingine aliruka shimoni na kumuua simba siku ya theluji na na walikuwa wakikusanya ndengu ambazo ni maharagwe au mbaazi au kitu fulani, na hao wote wakatoroka, naye akasimama na kuua watu mpaka mkono wake ukachoka. Pia waliwaoa wale machitu nduguze Goliathi, wanaume shudaa wakimshikilia Daudi kwa sababu walijua yuaje mamlakani Walijua hata yeyote aseme nini, Mungu alikuwa amemtia Daudi mafuta. Na walijua hivyo. Walikuwa wa mataifa, si hoja walimkuza kiasi gani. Walijua anakuja mamlakani. There, siku moja pale ni mfano jinsi gani leo wa wa Kristo mtoro. Nasema Kristo mtoro kulingana na Christo, mtoro? Biblia ambayo tuna Mungu ametupisha kwa uhodari katika hizo nyakati saba za kanisa, ili kanisa la Laodikia la Kristo alikuwa mtoro nje ya kanisa lake, amekataliwa akijaribu kurudi ndani tena yeye, yeah. Yeah. Yeah. ni mtoro yeah. wa kanisa yeah. lake binafsi sababu ya kuwa mtoro ni kwa sababu yeye ni Neno na hawataliruhusu Neno liingie, wamepokea kanuni za imani badala yake. Na ndipo tunatambua basi kwamba katika kule kushindana kukuu, wale wanaume shujaa waliomzunguka waliomzunguka Daudi, mataifa kama kuchunguza jinsi Bethlehemu ilivyotengenezwa Sitaki kuingia katika somo hilo, ni jinsi Bethlehem. Hakika Rahabu yule kahaba mwanaye ndiye alianzisha one. Bethlehem ilikuwa kituo cha ngano na maji safi mengi pale, naye akawanzisha ule mji mdogo. But na ulikuwa mdogo kabisa miongoni mwa miji yote. Maana nabii alisema, kutoka Bethlehem ya Uyahudi, hu mdogo kamwe katika uh, majumbe ya miji ya Yerusalemu au ya Uyahudi, kutoka kwako atatoka mtawala atakayetawala watu wangu kutoka ule ulio mdogo Daudi, alipochaguliwa pale juu, wale ndukuze wakubwa na wazuri. Wakati nabii Samueli alipanda kwenda kumtia mafuta, watu walikuwa wamesimama pale, wanaume wakuu shujaa walionekana kana kwamba wangekuwa kuonekana, uh, walionekana wafalme wazuri. Ali yule aliyekataliwa Daudi, yeye ndiye aliyemwagiwa mafuta. Ii uliokataliwa ndio ambao Kristo, waliokataliwa ndio ambao Kristo huwachukua. Mnaona wale waliokataliwa, ipo. Tunaona baada yake akaja Obedi na baada yake akaja Boaz, na pala, na pala na pale akaingia mtaifa mwingine ambaye aliingia kwa njia ya Ruth, na kutoka pale akaja Yesu na kutoka kwa Yese akaja Daudi na zisi ndogo kando ya kilima pale nje, likamtoa mfalme wa wafalme Yesu Kristo mwana wa Daudi, mwanawe wa kiroho. Sasa ndipo alikuwa Daudi mwenyewe akizaliwa mjini, yeye ali, ilimbidi aje hapa pahali padogo Apaliitwa Bethlehem ambayo maana yake ni ile ile nyumba ya mkate wa Mungu, na yeye ni nyumba ya mkate wa Mungu. Naye Daudi akilea pale Kilimani siku ile, na akatazama chini na kuona Wafilisti wamewasingira, hivyo lazima alisikia mwenye joto na kii kusema, lo laiti ningepata kinywaji kutoka kile kisima mara moja. Tena kuna wazo lake lililo ndogo kabisa, alikuwa amri kwa hao waliompenda Ivyelevyoleo wazo lilo ndogo sana la mawazo ya Yesu, au vipi kuhusu neno lake la paswaliwe amri kwetu, watu wa mataifa? Tumpenda, tunajua juaja mamlakani, hata akataliwe kiasi gani. Mbingu na nchi zitapita mbali, ili bado zitatawala, uh, vile vile wakati mbingu zote na nchi zote zimeondoka. Tunajua yeye yuaja mamlakani kwani hakuna litakazuia hilo kutendeka. Mimi ni Kristo ufunuo wake, na ili litatendeka, vile tu neno linasema litatendeka, kwani yeye ni neno na amri yake iliondoko sana, ni hata iwe ndogo kiasi gani, kama ni kubatizwa tena au iwe nini, tutaifanya kwa vyovyote vile ni amri yake. Na wazo la Daudi ilokuwa ndogo sana lilikuwa amri kwa hawa watu wa mataifa, kwa sababu wao mfano wa kanisa la mataifa leo. Wanaume shujaa, waona wale wanaume waliosimama pamoja na Daudi walikuwa wa mataifa mbali. Wanaume shujaa hakuwa waoga, hakujua woga ulikuwa ni nini. Mwanamume mmoja alichukua upanga na kuwaoa wanaume mia nane wote wakimzunguka huyo, alikuwa mwanamume wa namna gani? mmoja wa mmoja mmoja wa hawa wanaume alikuwa na askari Misri, aliyekimbia na mkuki mrefu, naye alikuwa na fimbo peke yake mkononi mwake. Akaichukua ile fimbo na kugonga ule mkuki kutoka kwa mkono wake, akauchukua ule mkuki na kumuua mwenyewe. Mmoja wa wale majutu walikuwa na vidole inji kumi na nne, namna hiyo. Sasa inji kumi na nne, kidole chake kina urebu sawa na mkono wako uliokunjwa, ufungue huo huo ungekuwa mkono wa inchi ishirini na nane. Hana mkuki na akaruka mle ndani na kumuua unaona. Kwa nini alikuwa mwanamume shujaa? Uh, mtu wa mataifa akimtazama mpaka mafuta, alijua viwaja mamlakani, mlitambua wao walikuwa mashujaa sana kwa Daudi. Wakati Daudi hatimaye alikuja mamlakani, aliwafanya watawala juu ya miji. Je, si Yesu aliahidi yale yale jambo lile lile kuwafanya watawala. Ndipo mle ndani wakati eh, shauku la Daudi lilikuwa kupata kinywaji safi. Pengine alikuwa na maji ya zamani yenye joto yaliyoharibika, pale juu aliyokuwa anayanywa bali akiwa akifikiria yale maji safi pale chini katika Bethlehem, nyumba ya mkate wa Mungu, naye akasema, laiti ningepata kinywaji kutoka kile kisima. Wale wanaume wakatoa panga zao na kupigana mpigana na Wafilisti maili kumi na tano, si kwa sababu uh, wali- aliwaomba wafanye hivyo, bali kwa sababu walijua aliyataka, akawakatakata wale wa Kristo, mpaka wakafika kisimani. Wawili wao walipokuwa wakipigana, mwingine alipata ndoo yake ya maji, na akapigana tena, wakirudi safari yote ya kurudi na kumpatia maji Daudi. Neno kuhusu shujaa Daudi, yule mtu mchamungu, akasema hasha nisingeyanywa kutoka kwa hawa marafiki waliohatarisha maisha ya. Akafanya toleo la kinywaji akayamwaga adini kwa Bwana. Ni Bwana, ni yeye anayestahili hayo, si mimi. waliweka pana kamilifu wa Kristo mwenyewe na uzima wake mwenyewe wa milele ndani yake. Lakini mwamba uliopigwa akamwaga uzima wake ya dini kama toleo la dhambi kwa ajili yetu, ili neno hili lipate kuishi no, mataifa kama nilivyosema, ni nani atakayeufuta upanga ule pamoja nani? Yeye anataka akinywa Yesu ya asubuhi hii, sio hizi kanuni mbovu za kale za imani na makanisa na kadhalika tunazoji pumbaza kwazo yeye. yeah, yeah, anataka imani ya kweli katika neno lake, watakawaamini kila neno lake. Natuende kisimani na turudi na kinywaji kiburudisho. oh, ibada ambayo imejengwa siyo ya kanuni za imani the na dhehebu, mbali ibada halisi ya Roho pamoja na Kristo, miongoni mwetu akiishi maisha yake ndani yetu, vile apendavyo kati yetu yeah. Eh, hiyo ni hiyo, si pamoja na kanuni za imani au mambo mbalimbali Hebu na uh, tuwe naye hivyo tu. Sasa lifuatalo ni jinsi Mungu alivyotenda na wale watu kupitia of, ndoto katika siku za za za Yusufu. Je, ulitambua ndoto ni za upili? Ni njia ya upili ya Mungu ya kutenda jambo. Watu fulani wanaweza kuota ndoto hasina maana yoyote. Unaweza kula zaidi kisha upate jinamizi. Ndoto ni njia ya upili. Vema, mbona Mungu amlinde mwanawe e, kupitia njia ya upili limtokea Yusufu, kwa ulinzi wa mwanawe aliyoupeleka kwa njia ya upili. Je, umeshalifikiria hilo? Sababu hapakuwa na nabii nchini, mbidi kutenda kupitia ndoto, na haikuwa ndoto iliyohitaji kutafsiriwa. Ni malaika wa Bwana alisema, Yusufu, usiogope kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Likuwa jambo lisilokuwa la kawaida kwa hayo kutendeka. Yusufu akiwa mtu haki. Ye, ye, ye alikuwa hasiye wa kawaida. Mungu, uh, si wa kawaida, uh, na lisilo la kawaida, uh, ni vigumu kulielewa. Hiyo ndio sababu uh, ni vigumu kuelewa kweli. Leo ni jambo lisilo la kawaida sana mwanamke kumpata mtoto bila kumjua mwanamume, hilo lilikuwa lisilo la kawaida sana. Bali ukiwa mwaminifu na mnyofu, Mungu anaweza kutokea katika ndoto. Hii yaonyesha kwamba lolote ulilo nalo liwe ni yani, mwako iwe, utapiga mbincha, uimbe, ushuhudie, au lolote ulifanyalo, ama watu wako wote umeukabidhi Mungu, Mungu anaweza kuutumia ikiwa tu utamruhusu afanye hivyo. Halafu usiku uliofuata, hapa ndugu Nevo akahubiri juu ya mfunzo la uh, kuepuka jinsi uh, mtu anavyoepuka, na nikifikiri ni kwamba ilikuwa ya kiajabu. Na asubuhi hii Roho Mtakatifu yaonekana anifanya ninene juu ya funzo la nuru, jambo linalofuatia hasa kwenda kabisa mpaka mwanzo, jinsi maisha ya Kristo yalianzia Porini natembea kurudi nyuma kabisa uh, kuyapitia katika funzo la letu, eh hakujua namsi kujua na hapa lipo katika jambo lile lile, naona huendelea tu, linalofuata ni pale anapoingia katika huduma yake, na usiku wa leo tuna jambo ambalo litaambatana kabisa na hilo, kuendelea mbele kabisa usiku wa leo Bwana akipenda. Sasa nuruku watu wa mataifa waliokaa katika sehemu za uvuli wa mauti nuruku ilizuka miongoni mwa na Zabuloni na Naftali katika njia ya Galilaya ya mataifa, nuru kuu waliona. Nuru kuu. Sasa nuru mara ya kwanza nuru tunaipata katika Biblia, inapatikana katika Mwanzo kwanza tatu ilikuwa neno la Mungu God, lilo neno likafanyika ile nuru iwe nuru. Mwanzo wa uh, kwanza tatu, na ikawa nuru. Sasa kumbuka, basi nuru huja kwa neno, lilo nena la Mungu na nuru ndilo dhibitisho au jambo ambalo amelinena ni nuru. Nuru erukapo yaonyeshe kuwa Mungu alisema iwe nuru. Hapakuwa na nuru, na iye akasema iwe nuru, na ikawa nuru. Hilo ni dhibitisho. Nuru ni thibitisho la neno lake lililonenwa, jambo hilo hilo leo thibitisho la neno lake lililonenwa. Sasa uona hapo neno lake likithibitishwa au kwa maneno mengine likifanywa lijulikane, likihakikishwa, hiyo ni ile e nuru ya neno lake lililonenwa. Na bila nuru hakuna kinachoweza kuishi bila nuru, that's nuru. Hakuna uzima duniani leo ambao ile nuru utakaokuja kutokana na ile nuru ya jua katika katika uhai wa mimea na kadhalika. Hakuna uzima milele nje ya Mwana wa Mungu. Naona ndiye ile nuru. Sasa tunaona, naamini tuna uh, pojifunza sasa na hii nuru inji ilikuwa ukiwa sasa watu wengine ubishana mashuleni mwao na kadhalika, jinsi dunia ilivyo na mamilioni ya miaka na uh, wakajaribu uh, kulaumu Biblia na si sahihi, kwamba hawaisomi Biblia hivyo tu, kwa sababu Biblia haituambii umri wa dunia. Biblia ilisema hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi, kikomo lini aje hivyo, ni hatujui hilo sasa hiyo ni ya uh, kwanza yes, na hicho ni kikomo a... huo ni mwisho wa hilo fungu la maneno, hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu inche. Na nchi pengine ilikuwa milioni mia moja au bilioni elfu moja au chochote kile, na jinsi alivyofanya hiyo ni juu yake, ya ke, eh, kujua, waona Kimi, dunia world, ilikuwa nchi ilikuwa ukiwa tena uh, utupu na maji yalikuwa juu ya, ya Mungu akasema akienda juu ya maji na akasema iwe nuru. Asa, naamini kuwa jua na kadhalika tayari vilikuwepo, namini mwenzi anavyoendelea na Mwanzo watatu kueleza alinaamini kilichokuwa hapa uh, uh, kuwa dunia tulikuwa uh, tuitumie. Na kwa hivyo, na ikaingia, kulikuwa na ukungu na umada juu ya uso wa nchi zikiitia ngiza. Kisha Mungu akasema iwe nuru, na ngiza alikatoweka na kukawa na anga lisilo na mawingu na ninaamini hiyo ndiyo njia ya Mungu ya kufanya mambo. Yeye na Biblia, kifungu kinachofuata kifungu cha ine kinasema, naye akatenga nuru na ngiza yes. Na nuru akaita mchana na ngiza akaliita usiku, na Mungu ndaima utenga nuru na ngiza. Neno ndilo lilotenganisha naona nuru kutoka kwa giza. Mungu daima hufanya jambo lile lile anapojitayarisha uh, kutumia chochote alipojitayarisha uh, kutumia hii nyota ya kale, sijui ilikuwa nini, dunia hii, ilimbidi atenganishe nuru na giza. Anapojitayarisha kutumia, kutumia, kutumia kundi la watu, yeye hutenganisha nuru na giza. Anapokuwa tayari kumtumia mtu binafsi, yeye hutenganisha nuru na giza. Mnaona nuru huletwa na Mungu na ile, kumbuka, nuru ililetwa na neno lake lililo neno la Mungu, lilisema iwe nuru, wakati hapakuwa na nuru. Na akaleta nuru itenganishe ngiza na nuru, ile neno la amri lilisafisha anga kusudi jua lipate kuangaza, na neno lake leo ndilo linalosafisha hali zote za kutokuamini. Nilikuwa nikizungumza uh, nilikuwa na nadhani na, na, na, mahojiano ma, ma, uh, kumi na moja kabla tu ya kuja mibarani asubuhi hii. Mlendani mbaya sana jusi, maskini rafiki yangu Jimmy poo fulana wake mdogo walidhani alikuwa na ugonjwa wa moyo wakamkimbiza hospitalini. Ilikuwa ugonjwa wa pumu, akampa yule mfulana mdogo, hangeweza, moyo wake mdogo ukiruka na kupumua, na anapiga mayowe na, na, hangeweza kupata pumzi zake, na yule kijana mdogo akaonekana kama anakufa. Alipomfikisha hapa, nami nilikuwa nikitayarisha kuenda hospitalini, wakamleta hapa, na nikaushika mkono wake mdogo, nikasema nini kilichosababisha haya. Ugonjwa wa surua umemkumba mtoto na ile surua ile homa imemkumba kijana mdogo zamani. Baada ya siku kadhaa, anataka nimwone tena, atakuwa amejaa surua, na hapa yupo amejaa surua. Maana, maana mwaona sasa nini? Mungu hutenganisha giza na nuru, au nuru na giza, na yeye hutenganisha mauti na uzima, na yeye hufanya hivyo kwa neno lake. Neno lake ndilo husababisha mambo haya daima. sasa Nuru ilikuwa sasa, ile ilikuwa mbegu tayari, ilikuwa juu ya nji. Naamini Mungu alikuwa amepanda mbegu, na mradi tu jua lingeifikia ile mbegu, ikaanza kukua. Na hiyo ndiyo sababu ilichukua tu siku kadhaa kuzaa haya, kwa sababu mbegu tayari ilikuwa ardhini, ilichohitaji tu ni nuru naika ndige Mungu amefanya leo ndugu yake tayari iko hapa nolake, inachohitaji tu ni yeyye, no nuru juu yake, na yeye ndiye nuru, kwani yeye ndiye ne neno na nuru ni kitu kimoja. Uhai ulimo mle ndani ndiyo nuru ya neno. Unaona, ndiyo ule uhai, lechembe ya uzima iko katika punje, na punje ndiyo uhai, ndiyo unaojitokeza na kuleta uhai kutoka kwa ile punje. Hivyo ndivyo kizwa katika neno, analifanya neno litende lipaswayo kutenda sawasawa, sawa kama uhai uliomo katika punje ya ngano au chochote kile, unaifanya ngano ifanye yaipasayo kufanya, kwa sababu ndiyo uhai ulio ndani yake. Wai right. Wote so basi uzima huja tu kutokana na neno la Mungu lililodhihirishwa. Uzima huja tu kutokana na neno la Mungu lililodhihirishwa. Radi tu liko katika eh, kile kitabu hivi, laweza kushukiwa hal likisha kudirishwa, ndipo waona matokeo ya yale lilinena. Yakidirishwa ndipo hiyo ni nuru juu ya lile juu ya lile neno. Unaona, hiyo ndiyo huleta neno. Lilisema hivyo na ndipo likitimia, huo ni uzima katika nuru. Nuru ikileta uzima, nuru huleta uzima. Pandangano hapa nchi ita uiweke katika uropa ya chini uifunike kabisa. So, na ita- haitazaa chochote kwa maana haiwezi, hamna nuru mle, lakini mara tu nuru inapoiangazia it ndipo ita itazaa uzima, kama uh, ni mbegu iliyo na chembe ya uzima ito, na ndivyo ilivyo katika neno, naona neno ni Mungu, na nuru inapoliangazia inaileta nuru inapoliangazia inalihuisha neno tena, na wakati daima umekuwa hivyo. Oh, oh, jinsi tunavyodhamini mambo haya makuu! Jinsi kwamba lile neno linavyodhihirishwa ndilo ile nuru ya lile neno, lilo neno. Ready? na God, Mungu alisema, yes, iwe nuru. Sasa vipi it, no, kama yeye angesema tu na nuru isije basi, hatujui kama ni kweli au la, tui kama ako sawa, hatujui kama yeye ni Mungu au la, kwa maana yeye alisema tu iwe, na haikuwa. Sasi Mungu anenapo na tunaona iko basi, hiyo ndiyo nuru iangazaye ukweli wa lile neno. Naona pale ipo nuru na uzima wao wote, kimaumbile kutokana na neno lake, lilo neno. Najua ni neno lake, lilo neno. Alisema aliumba nuru kuu angani ya mchana na nuru ndogo ya usiku. Naona na wao wote wa kimaumbile shati kutokana na neno lililonenwa la Mungu uwa haliwezi kukuwa bila nuru ya neno lililonenwa la Mungu kuliangazia. Kuna jua ni j uh, uh, ni neno, lilo neno lililonenwa la Mungu aliposema iwe nuru. Unaona, ni uzima ulionenwa wa Mungu, na si hoja watu watajaribu kiasi gani kusema ku, ku hiki kile au kingine, bado yadumu vivyo. Shati uwe na hilo jua basi wai wa mbile utaweza kutokana tu na neno lililonenwa la Mungu, na uzima wa kiroho, uzima wa milele utaweza kutokana tu na neno lililonenwa la uzima la Mungu. Uzima ulikuwa jule m w -R n a wakati huu, ndani yake kuna nuru na ndani yake hamna giza, na yeye ni nuru iliyonenwa ya Mungu. Hiyo ni sawa. Neno lile, neno la Mungu. Kwa maana hapo mwanzo kulikuwepo neno na neno alikuwepo kwa Mungu, na neno alikuwa Mungu, na daima hilo ni Mungu. Unaona, inachukua nuru ya Mungu kuliangazia neno ili iliishe. Haya ni yale aliyonena. Sasa hebu na nuru iangaze. Amina, hebu na nuru iangaze. Ile nuru italeta kila neno katika mahali pake sahihi na katika majira yake. Amina. la Naona, ifikapo wakati wakati mwingine, ile punje ndogo ulala kama iliyokufa adini wakati wote wa baridi, kama mbegu ngano ya majira ya baridi imepandwa adini wale wakati, ile jua inapokuwa sawa tu, so, lazima itaishi. Naona, na haiwezi kuishi bila jua. Mungu amefanya ahadi kwa kila wakati na kila siku, na ile nuru inapokuwa sawa na kuangazia, hiyo itazaa yale hasa ambayo neno lisema, kwa maana yeye ndiye nuru na uzima. Neno la Mungu kutokana tu na Biblia. Biblia ya Mungu ndiyo umbo lililopigwa chapa la mwana wa Mungu, kwa sababu Biblia ilisema kuwa hiyo ni ufunuo wa Yesu Kristo, Mungu akijifunua mwenyewe kupitia Kristo na Kristo ndiye naye. Na yahitaji ile nuru ya Mungu kuliangazia lile neno, ili dirishe kuthibitisha kwamba Mungu angali anena uzima, uzima wa milele ananena, nuru ya asili uleta uzima uzima huja tu kwa njia ya nuru. Lile neno likidirishwa au hufanywa mwili, wakati ambapo ahadi uh, zote zinakuwa katika Biblia uh, zilipodirishwa, ndipo Yesu Kristo lile neno alifanywa mwili kati yetu. Mungu daima hufanya kazi kwa njia ya watu. Watu ni vyombo vya Mungu. Sasa, ikiwa kutakuwa na joto kwenu hapa ndani, mwaweza kuteremsha madirisha au lolote mpendalo, mzime tanuru. Labda ba bawabu anaweza kupunguza ule moto wa tanuru kidogo. Naona wengi wanaona joto, na ni joto kusimama hapa pia. Eh, basi basi, eh, kumbuka kwamba ninafurahi kuna joto badala ya baridi, kwa sababu eh, ninapenda joto. Ni eh, joto ndaima huleta <laughs> nuru, uzima, ya hitaji eh, moto. Angalieni sasa upande mwili. Neno linapofanyika mwili hudhihirishwa pano. Lichukue neno na uliweke katika mahali pake sahihi. Ahadi ya aina nzuri litazaa, ile ile mbegu itazaa kwa jinsi yake. Na hilo neno likileta katika moyo wa aina sawa, litajidhihirisha lenyewe, litaleta nuru, itajitokeza juu yake, sawa Hakuna cha asili, hakuna cha asili, cha asili wala cha kiroho akiwezacho kuishi bila nuru ya Mungu. Na basi, waweza kuja tu kwa njia ya nuru. Hakuna cha asili wala cha kiroho kiwezacho kuishi bila nuru ya Mungu. Fikiria hilo, sawa. Kali hatutumie hapo ile nuru, naona? na kufanya mambo haya yote alafu tuikatae. Uh, sasa hiyo ndio sehemu ya in kusikitisha, ni wakati nuru inakataliwa wakati imetumwa kwetu. Sasa nkifikiria mtu leo akisema ninakataa kabisa uh, kusema kwamba kuna kitu kama jua, siamini kuna jua na anakimbilia orofa ya, ya chini na anafunga milango yote na kuketi nyuma kwenye giza na kusema, hakuna kitu kama jua, hakuna kitu kama nuru. Ungejua papo hapo kwamba, uh, bongo za huyo zina kasoro. Unaona, ana kasoro anaporudi mbio katika orofa ya chini kwenye giza na kukataa kukubali faida ya nuru iliyotolewa na Mungu, mtu huyo ana kasoro. Ataki mali wake wenye joto, ataki nguvu zake zile tazo afya, ataki nguvu yake atembee ndani yake. Ni heri yeye akaingiza, yaonyesha bongoni kuna kasoro kwa kawaida kwa huyo mtu. Aa, inasema hili kwa upendo wote pamoja na heshi Bibi. Hivyo basi kuna kasoro kiroho kwa mtu rudi mbio katika mabebu yake yenye ya kanuni za imani, na katae kuona nuru ya Biblia inapoangaza mbele yake. Mtu huyo anakaso, anarudi katika kanuni zake na desturi, na kufanya, na kufunga mlango na kusema hakuna kitu kama hicho, kaniujiza zimekwisha. Kuna kitu kama, kama uponyaji wa kiungu hakuna, lote la mambo hayo, haya ilikuwa haya kwa mitume. Huyo ana wazimu wa kiroho, naona ana kasoro. Ee, amefunga basia na wana, soro, you. You, you, you, you. A, pastia, na, na kumkataa Roho Mtakatifu awezae kumjilia kumjili, kama yeye ana weza nini. Mkikaa ndani yangu, neno langu liwe ndani yenu, ndipo ile nuru ikiangaza juu ya hili neno, ombeni mtakalo. Naona naona kuna kasora kwamba atakataa chemchemi Uh, tulizopewa na Mungu tuishi kwazo, neno lake. Mwenye haki ataishi kwa imani, na mtu hataishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno, si sehemu ya neno, kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Na mtu anapokataa tu hilo, ana kasoro, ujuzi wake una walakini, ambapo anadai kuwa anampenda Mungu Alafu amkatae Mungu, huyo ana walakini, jua hilo bila shaka lolote, analikataa anakimbilia mahali hapa na kusema sasa, yani tu hawastaki kujua lolote kulihusu, usiniambie lolote kuhusu mambo haya, sinamini lolote kulihusu wewe hata useme nini. Mtu fulani alisema sio muda mrefu uliopita likuwa inawaambia kuhusu, alisema asiali, kama ungeleta wenye kanza hamsini na madaktari hamsini washuhudie, siamini siali, kama akufua wako hapa hapa mbele yangu singeamini. Naona mtu huyo ana kasoro, kuna, kuna kuna. Na hata hivyo huyo mtu alikuwa mhudumu, unaona, unaona, anadhaniwa kuwa mhudumu lakini tu kwa vile lile dhehebu aliamini katika, katika uwezo wa Mungu aliamini kuwa uh, lile neno lilimaanisha tu yale lilisema. Huyo mtu anakimbilia hii orofa ya chini iliyochakaa chafu, orofa ya chini iliyo bovu ya dhehebu, na kukataa joto na miali ni itoayo uzima ya Roho Mtakatifu, Yesu Kristo, aliye ye yule jana leo na hata milele. Basi mtu huyo ana kasoro, naona laizi angalishi katika ule ubaya, giza na kadhalika badala ya kuishi katika nuru ya Mungu. Biblia, elio, na ya biblia iliyosema kuwa Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele. kazi mzifanyazo ni ninginyanyi, mtazifanya na mnakubwa kuliko hizo mtafanya, kwa maana mimi naenda kwa Baba. Huyo anawalaki swali lolote, kuna kasoro fulani na wewe mtu unayesikiliza haya mahali pengine duniani popote ulipo, ujuzi wako una kasoro. Unaposema kwamba unampenda Mungu na kulikataa neno lake, kuna kitu unakataa alile. Si ajabu yale mambo hayawezi, kanisa liko katika hali ilivyo na mambo hayawezi kutendeka vile Mungu aliahidi, si kwa sababu hamtalipokea neno wala kutembea katika ile nuru. Biblia ilisema akutembea katika nuru kama vile yeye alivyo katika nuru, kwa damu ya Yesu Kristo mwana wa Mungu yakusafisha dhambi yote. Dhambi ni kutokuamini. Basi ikiwa tunatembea katika nuru iliyotolewa na Mungu ya wakati huu, hivyo Mungu analichukua lile neno ambalo limetolewa kwa wakati huu, na kulidhibitisha kama alivyofanya katika Mwanzo kwanza tatu, alisema iwe nuru Ikawa nuru. Neno lake lilitoka na nuru ikalifuata na kuondoa ule ukungu, iza likaenda katika pembe moja, nayo nuru ikaangaza upande mwingine. Ndio Mungu afanyaje leo? Alituma neno lake la sahihi, na Roho Mtakatifu anakuja na kuliruhisha hilo neno na linaingia katika kanuni zao na mabebi yao, bali nuru huangaza, kwa sababu neno la Mungu likidhihirishwa kuwa neno lake ni kweli. Sasa hakuna la kubuniwa katika hayo, hayo ni maandiko kabisa. Sawa. Sasa tunaona kuwa wale wale mamajusi, mamajusi wa zamani walifuata bayana iliyotolewa na Mungu, wale walifuata neno la Mungu mpaka kwa ile nuru, kwa maana ni neno lililoleta uzima. Sasa wasema walikuwa watatu. Naam, walikuwa mama juzi. Tutafahamu ndipo tunaona kwa nabii balaam Kali, kule nyuma katika Hesabu ishirini na nne kumi na saba Balaamu mwenyewe alikuwa aina ya mama juzi, alikuwa nabii kwa kweli, naye akadhibiri hapa akasema, nyota itatokea katika Yakobo These wires, man, na wakati a, hawa wamajuzi walipoona ya kwamba neno la Mungu, Mungu, lisema nyota itatokea kwa Yakobo, waliifuata ile ishara ndogo iliyotolewa na Mungu Lord, mpaka chanzo troyo chanuru ya milele ido wataka. mama mamajusi wa siku hizi ambao hawajapupushwa na kanuni za imani watalifuata neno lililotolewa na neno na Mungu mpaka wauone ukamilifu wa uwezo wa Mungu ukichanua uh, katika saa hii wao wao, wanaliona na wanajua kwamba hiyo iko hapa. Katika maandiko Mungu aliahidi kwa siku hii si waja mahali pangapi pa kuangalia nyota au mambo mengine mangapi yaliyowaambia wale mamajuzi, na mmerukwa na akili ya kamili. Walikuwa safarini, waliyapita mataifa mengi, na wakasema, mnaenda wapi Lo so, tuliona nyota yake mashariki, nasi tumekuja kumsujudia. na, na, na walipojipanga kule Jerusalemu makao makuu ya madhehebu, hawakuwa na jawabu. Walitembea huku na huko katika barabara za mji wakilia, yuko wa kilia yuko wapi pia aliyezaliwa mfalme wa Wayahudi? Hawakujua lolote kuhusu hilo Baswakaliendene wakatafute, walikuwa wanafuata, walijua ile nyota ilikuwa ikiwaongoza kwenye nuru ya milele. Tuongoze hadi kwenye nuru yako kamilifu. Neno ndilo likuongozalo kwenye ule ile nuru, nayo nuru ndiyo kulidirisha neno. Angalia, walikuwa watu wenye hekima na wenye hekima yes, leo man. Sio hekima ya ulimwengu huu, ni upumbavu kwa Mungu. Wanasayansi right, wenu wote na nini, watu wanaotegemea elimu kuu fulani au jambo lingine, ikiwaambia namna ya kupasua right? Atomi haiwezi kuwapa uzima. Hakuna liwezalo kuwapa uzima isipokuwa neno lilonenwa la Mungu. Ndiyo njia pekee ambayo uzima waweza uh, kujia ni kupitia neno lake ililon ni sawa kujua namna ya kupasua atomi. Ningependa wasingalijua namna ya kufanya hivyo, lakini uh, kama wa, lazima wafanye hayo, kwa sababu ulimwengu huu unaninginia leo. Ilikuwa lazima itendeke kupasua haya mashimo makubwa, adhini kufanya hayo, mawe iliyoyeyuka yatoke na kufanya upya ulimwengu huu tena na kutengeneza nchi mpya ambapo wenye haki watatembea juu ya majivu wao, ambapo dhambi itasaulika. Kila kitu kina njia ya kujifanya upya tena, na mtu aliyejaliwa kuishi katika dunia hii kwa hekima yake, akiuchukua mti wa ujuzi badala ya mti wa uzima ataiharibu dunia ambayo Mungu alimpa aishi juu yake. Ali wale ambao bado wako katika mti wa uzima watakuja katika mbingu mpya na nchi mpya, ambapo hapana ugonjwa wala mauti. Nuru, nuru, Bwana situmie nuru ni malaika wa Mungu waliwaangaza nuru juu ya kilima, kuongoza wale wachungaji kwenye nuru ya milele. Naona huja tu kupitia kwa nuru. Uzima unaweza tukuja kwa njia ya nuru. Wachungaji wakitaka kujua, najua wakati mfalme anapozaliwa wao huimba sherehe kuu, mfalme anapozaliwa. Sasa yeye alizaliwa kisiri sana na kuzaliwa zizini katika uh, uh, hori ambapo ng'ombe na farasi walikuwa wanakulia. Uh, uh, lakini hata hivyo, yeye alikuwa mfaume. Wale wale malaika walishuka na kuimba nyimbo kwa wachungaji katika nuru. Wale malaika wenyewe walikuwa nuru zilizoangaza na neno la Mungu, walikuwa na neno la Mungu na kuambia leo, katika mji wa Daudi au katika Bethlehem amezaliwa Kristo Mwokozi. Malaika walikuwa na neno, nalo neno lilikuja kwa njia ya nuru iliongozi, nao wakalifuata neno la wale malaika mpaka nuru ya milele wakampata mtoto pale amefungwa katika nguo za kitoto kama walivyosema. Kwani waona uzima utokana tu na nuru. Angalia yeye alikuwa lile neno lililofanywa nuru au akawa nuru lile neno katika kile kizazi yeye. Alikuwa neno nuru ya kizazi hicho, kwa sababu manabii wa kale walikuwa wamenena kumhusu yeye, na hapa iwaja na kudhibitisha kuwa yeye alikuwa nuru ya neno lilo neno la Mungu. Unaona, yote manabii waliokuwa walikuwa eh, wamenena yalikuwa yametimizwa katika yeye. Naona manabii hapa nyuma na lile neno, kama Mungu alivyokuwa katika mwanzo aliposema iwe nuru, na nuru ikaja. Sasa nabii alisema, bikira akachukua mimba, atamzaa mtoto mwanamume, watamwita jina lake Imanueli, kwa maana atakuwa Mungu pamoja nasi. Sasa walikuwa wamelinena neno lilikuwa imetoka, bali yeye alikuwa ile nuru. Yeye alikuwa nini? Ule utimilizo. Haleluya! Yeye alikuwa oh, utimilizo wa lile neno. Yeye alikuwa dirisho la hilo neno lile lilijo. Leo neno la Mungu lilikuwa limetimizwa wakati ule. Hiyo ndiyo nuru, ni Mungu akidirisha mwenyewe. Yeye alikuwa nuru ya ulimwengu na wakati manabii wa uongozi wa Roho Mtakatifu waliposema, kwa ajili yetu mtoto amezaliwa amepewa mtoto mwana mume au atumepewa mtoto ateto jina lake mshauri mpamo amani, Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, alikuwa pale. Alikuwa nini? nuru iliyotimiza neno hilo Amin. nuru iliyotimiza neno hilo katika Mathayo, katika Mathayo Mtakatifu sura ishirini na nane tuaona na Yesu alipofufuka kutoka kwa wafu, yeye pia alikuwa nuru ya neno lililonenwa, la Daudi lililosema sitayacha roho yake katika kuzimu, wala sitamtoa mtakatifu wangu aone waharibifu. Mauti alikuwa katika giza, bali yeye alizipunja mauri za mauti na kuingia ndani yake na kutoka humo. Te alikuwa ile nuru, neno lilodhibitishwa kwamba wafu wanaweza kuishi baada ya mauti. Yeye alikuwa hivi. Siku ya Pentekoste hiyo ilikuwa ile nuru iliyoangaza wakati roho <tuharikana> mtakatifu alikuwa amekuja. Isaya alisema katika sura ya 28 ya Isaya. Isaya alisema, pamoja na amri lazima iwe juu ya amri, kanuni lazima iwe juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, lishikeni ililo jema, sababu kwa midomo ya watu wengine, we na kwa lugha nyingine nitasema na watu hawa, na hii ndiyo raha hii just... ndiyo sabato nitakayo wapeni kaaa yote, hawangesikia waliondoka na kutikisa vichwa vyao. Ndipo katika siku ya Pentecost, wakati Roho Mtakatifu alipowajilia watu hao, na wakatenda kama wanaume na wana wanawake walevi wakiji eh, yumba yumba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu, na wale wakaondoka na kutikisa vichwa vyao, watu hao wamelewa, wamejawa na divai mpya na kadhalika. Hiyo ilikuwa ile nuru hasisa ile neno ambalo lilikuwa limetakiriwa likidirishwa, hivyo ilivyo katika kila wakati. Ile neno likidirishwa, likiwishwa, ni hilo nuru ya wakati huo. Llile neno nikidirishwa sawasawa na nilivyokuwa katika mwanzo wa kwanza wakati Mungu alisema iwe nuru ikawa nuru wakati Mungu alisema kutakuwepo na mtoto mwanamume na kukawa na mtoto mwanamume Mungu aliposema katika Joeli mbili ishirini na nane hata itakuwa katika siku za mwisho nitaimwaga roho yangu juu ya wote wenye mwili na wewe ni waume kwa wake tabiri ya watumishi wangu wanaume kwa wanawake nitaimwaga roho yangu vijana wenu wa kiume wataona maono, wazee wenu wataota ndoto, mambo yote aliyoahidi. Wakati huyo Roho Mtakatifu aliposhuka ilikuwa nuru juu ya lile neno. Lile neno lilipodhihirishwa ndipo likawa nuru. Yeye ndiye nuru, yeye ndiye nuru itupasayo kuifuata. Yeye ndiye nuru ya pekee. Malaika walipata nuru na wakaifuata mpaka wakamfikia yeye. Sasa, katika nyakati zote Mungu ametenga kiasi fulani cha neno lake kwa kila wakati. Daima humpeleka mtu fulani ambaye lile neno laweza kuingia ndani yake na kuonyesha nuru ya ili. Katika kila wakati inafanya jambo lile lile, daima hufanya hivyo. ya alikuwa timilizo uh, kama nilivyosema, la nguvu zote za kiungu, nguvu takatifu za manabii walikuwa miungu wadogo wa wakati neno la Bwana lilimjia mtu. Yesu mwenyewe alisema kwamba huyo alikuwa Mungu. Mwajua hayo, alisema kama sheria yenu ilisema, na baba zenu kule nyuma, iliwaita wale waliojiliwa na neno la Mungu iliwaita miungu. Mwani la umuje mimi nikisema liposema mimi ni mwana wa Mungu huyo? Naam, wakati Mungu juye yule mwenyewe aliyenena lile neno kupitia manabii, yeye alikuwa dirisho la lile neno lililo neno na kama nabii aliitwa Mungu kwa sababu alikuwa dhihirisho la neno la nabii mwingine, ungemlaumuye yeye ambapo yeye alikuwa jambo lile lile. Alikuwa mwana wa Mungu, kwa kuwa ataitwa mwana wa Mungu. Yeye alikuwa Masihi aliahidiwa tangu zamani, ambayo ulimwengu ulimgojea. Alikuwa ahadi ya Masihi ikidhihirishwa. Kasema yeye wakati alisimama pale, alisema kama sizitendi kazi za Baba yangu, basi si laumuni angekuja hivyo. Kuna baba yake Yusufu niserema, ni seremala mama kwa yake, kwani hata inaaminiwa miongoni mwa ndugu zetu kwamba alizaliwa haramu. Lakini hata hivyo neno la Mungu ilisema hivyo, yachunguze maandiko ma, kwa sababu mnadhani kwamba nyinyi mna uzima wa milele ndani yake. Hayo ndiyo yanayonishuhudia mimi ni nani, hayo ndiyo yanayonishuhudia, hayo maandiko matakatifu matakatifu. Basi bali kwa nini nuru ya Mungu? Si ajabu alisema, mimi ndimi nuru ya ulimwengu. Akusema tu mimi ndimi nuru bali. Yeah, alisema ninyi ni nuru. Kama neno lake liko ndani yenu ikiishuhudia lenyewe, basi ninyi ni nuru ya ulimwengu. Angalia watambua nuru ya kila wakati ikidhihirishwa tu sawa. Basi nataka kuuliza swali kama kabla wakati wetu kwisha. Bona kwa basi waliikataa, wali wangeikataaje wakati ile Biblia yao wenyewe waliokuwa wakisoma ilikuwa ikidirishwa mbele zao? Sasa jifunzeni kwa bidii. Sasa, sasa kumbuka inawazungumzia watu wengi wakati, sio tu yapata mia nne au tano walio hapa, lakini inazungumzia elfu nyingi Demu, alisema sawa, alisema rabi, kwajua ya kuwa umwalimu umetoka kwa Mungu. Hakuna mtu awezaye kuzifanya ishara hizo uzifanyazo wewe isipokuwa Mungu yu pamoja nawe. Tajua hayo lakini ilikuwa nini? Mapokeo yao yaliwazuia kufanya hivyo. Basi mbona wow, walikuwa wakamkataa Masihi ni mbona walikataa ile nuru? Hapa kuna neno walilojua kwamba itatimia, bali lile lipo neno lipodhihirishwa kuonyesha kwamba neno la Mungu limetimia. Linganishe hilo na leo sote, pale imeandikwa katika neno kwamba itatendeka. Basi mbona watu wale wakalikataa waalimu? Kwa sababu walikuwa wanaishi katika mng'aro wa nuru nyingine -si. Walikuwa wanaishi katika mng'aro hilo. Ndilo jambo wanalofanya leo, wanaishi sababu ya kuikataa ni kwa sababu wanaishi katika mng'aro wa nuru nyingine, sawa. Walikuwa wanaishi katika mng'aro wa yale Musa, alisema walidai, walikuwa wakiishi katika mng'aro wa wakati mwingine uliopita, na leo hiyo ndiyo sababu ile ile ambayo huu ujumbe kwamba Yesu Kristo bado ni yeye yule unakataliwa, kwa sababu watu wanaishi katika ming'aro ya nyakati zingine. Sababu ile ile wanaikataa. Sasa tunaona na Webster anasema kwamba mng'aro ni kitu kama nuru bandia. Mng'aro ni nuru bandia, kitu kile kile arazi, eh, kama kama mazingazi. Barabarani, unaenda una barabarani, wengi wenu unaoendesha magari na kuangalia chini mbele yako, unapoliona jua chini, inarudisha black, nuru na kama mazingazi, inaonekana kama kwamba kuna maji bote barabarani, bali unapofika pale hakuna kitu pale, ni mazingazi tu ya uongo, ng'aro wa nuru ya kweli. Hayo ndio iblisi anafanya leo, anaonyesha watu mazingazi, au mashauri ya makanisa, kundi la madhehebu ambayo hatimaye yataonekana kuwa ni bandia. Badala yake ni, ni kwamba kuna nuru ya kweli inaangaza ile nuru ya kweli. Haingekuwa inaangaza yale mazingazi hayangekuweko. ya nuru ya kweli huangaza katika hilo, wanaishi katika mng'ao wa wakati mwingine, jambo lingine, kwa maana imegonga na ikapita. Sasa mnao haya mazingazi, ni ya bandia, ni mng'ao wa jua, na hivyo ndivyo walifanya jambo lile lile, mng'ao bandia wa nuru ya kweli. Sasa ilithibitisha kuwa yeye alikuwa nuru ya kweli, alikuwa ile nuru. Kwani walijua kuwa yeye alikuwa ile nuru, ungejua kuwa yeye alikuwa ile nuru yeah. Hapo neno liloahidiwa lilidhihirishwa kupitia kwake, kwa hivyo yeye alikuwa ile nuru, lile neno, lilo neno. Amin jamani, hilo karibu ningenifanya mimi yeah. Mbatisi wa Kipentekoste nipige mayowe. Angalia, fikiria hilo Ng'aro au huh? kuisha kidogo ng'aro, lakini <tipa> wakati neno la kweli linaishi <tipa> hiyo ndio nuru, yale Mungu alisema. Sasa vipi kama Mungu alisema pale mwanzo, iwe nuru, well, na kitu kingine kitokeze? Unaona ni mazingira tu, unaona. Alingekuwa lile yale Mungu alisema, la, alingekuwa vipi kama Mungu alisema iwe nuru na ukungu zaidi uje, angekuwa nuru. Sababu ya kuja kwa nuru ilikuwa neno lake likidhihirishwa. Na leo Mungu asemapo mambo it, kama haya yatatendeka wakati huu na unayaona yakitendeka hiyo ni nini? Ni nuru katika neno la Mungu. It's ni neno likifanywa nuru likijidhihirisha lenyewe. Sasa wao walisema nini? Mwasema tu akina nani? Mbona asema mnajaribu kuu najua kuwa ona Msamaria, una akili timamu. Ona unajaribu ku nani awezaye kusema, tunajua ulizaliwa katika dambi kaziliu unakotoka, hakuna habari ya kitambulisho chako katika makundi yetu. Ona una wazimu, unapegwa mchavu. Naona nasema naam, umerukwa na akili lakini yeye alikuwa ile nuru ya Mungu halisi na ya kweli, ikiangaza na mng'aro ulikuwa umewapofusha macho yao. Tuna Musa kama kiongozi wetu, kama mngemwamini Musa mngalini jua, kama mimi kama mngemwamini Yesu na Biblia mngalijua tahii unayoishi anasema. Ben, sisi ni wakristo sisi kama mngekuwa hivyo mngezijua kazi za Kristo kwa siku hii. Naona, naona mngesijua Yesu. Walisema manabii hawa wote walinena habari zangu, na kama mngewaamini wale manabii, hata mngenijua mimi. Zangu zanitambulisha kwa sababu yale yalisema ningeyafanya, ninayafanya. Na ni nani awezaye kunihukumu sasa kwa kutokuwa mimi na bado, kwa kuliona kwa nini macho yao yalifungwa kwa mng'aro ona ng'aro wa kitu kingine ambacho walichukua li uh, eh, wali kuwa ndivyo neno ili neno ala kweli lilivyo. Sasa lifikirie lifikirie, walidai kuwa waliamini hilo neno mm -hmm. mm -hmm. desturi zao ili geuza nyuso zao kutoka kwa neno la kweli na kuelekea ng'aro, basi hawangeona jambo halisi hivyo so yes. ilivyo leo so hivyo every... imekuwa katika kila wakati, naona neno la kweli wangazi mbali, wamezoea mapokeo sana hivi kwamba hawezi kuona lile neno, wanaoangalia mng'aro nao ni vipofu. Mng'aro utakupofusha kuna kimeta toka kwake itakupofusha na akitafanya uh. wakati ile Yesu alisema nyinyi ni vipofu wanaongoza vipofu walipaswa kuliona kuona yeye alikuwa ni nani, bali hawakuweza kwa sababu walikuwa wanaishi katika mng'aro huo. Sasa mng'aro kama nilivyosema, ni nuru bandia, mazingara, wazo bandia ya nuru ya kweli. Wazo bandia ni kitu ambacho ambacho kinapaswa kufanana nayo, bali sicho hicho. Sasa cha pekee yao kutofautisha, kwa sababu yeye mambo ambayo ye Yesu alifanya ilithibitisha yeye alikuwa nani, kwamba yeye alikuwa ile nuru. Alidhani kuwa walikuwa katika nuru. Sasa kama ungalitulia tu kidogo kufikiria ni nani aliye katika nuru, basi sasa, leo, kama kosa la kufikiria kama hilo lilifanywa na watu wa makanisa wa siku ile, jambo la kufikiria hivyo lilifanywa siku zangu. Amfikiri kuwa wakati umewadia kwetu kutulia na kufikiria nuru ni nini. Sifanye kosa la kufikiria jinsi hiyo, fanya hiyo. tayari mmefanya, unaona, na hamukujua, sawa na vile ilivyokuwa wakati huo. Sasa koma tu kwa dakika moja, uone neno la nini kwa siku hii. Kama angekoma koma na kufikiri, ndiye huyu hapa anatimiza kikamilifu kabisa yale neno lilisema atafanya, akawahimiza vile anavyowahimizeni ninyi nawahimiza no, ninyi kuangalia yeah, katika neno yachunguzeni maandiko muone yeah. ya kama hii sio ile saa anachunguza maandiko, nadhani kwamba ninyi ndokiwa amelea ndani yake, na hayo ndiyo yanayonishuhudia. Hayo ndiyo yanayoshuhudia kazi hii leo, kazi yenyewe ya shuhudia kwamba inafanywa na kwamba itafanywa basi ni nuru ya saa hii awa Mungu lisema hivyo o yenu na kadhalika. Ni vile hasa Biblia ilisema kama wale walitikiza vichwa vyao na kuondoka. Meza zote zimejaa matapiko. Biblia ilisema hivyo, ndivyo walivyo, wangeamini walitikiza vichwa vyao nani wangwana. Je, mnatambua nanyi ndugu zanguni? Je, Unatambua hili kwamba unapokataa jambo lile hasa ambalo Mungu analidhibitisha mbele, kwamba mnafanya jambo lile lile walilofanya kurudia matapiko ya mapokeo yenu, ayarudiavyo matapiko yake. Kama alimchapua moyo mara ya kwanza, yatamchapua moyo mara ya pili Makanisa Atlit ilipoundwa na kufanywa dhehebu la mwanzo ilileta ugonjwa kwa kanisa, hivyo watafanya Waluteri, Wamethodisti na wengine wote, yeah, Wabatisti, Wapresbiterian na Wapendekoste. Mbwa anarudia matapiko yake na nguruwe anarudi kugaagaa matopeni. Sikia hayo katika dakika chache, Bwana akipenda. Mng'aro niambia, katika mng'aro naona mazingazi wazomalia madia ya nuru ya kweli alithibitisha kuwa yeye alikuwa ile nuru, kwa sababu yeye akiwa katika ile kule katika uchache. Lo, jamani, mamilioni dhidi yake, kukuwa sehemu moja katika sita ya watu, sehemu moja katika tisini ya watu duniani waliojua yeye alikuwa, sio, nadhani moja, asilimia moja Yahudi au haifikii moja katika hamsini ya wao au arobaini ya wao, nitasema pengine wachache kuliko hao wa nchi yake waliojua alikuwa wale waliojua alikuweko, walimdania kuwa kitu bandia, kwa sababu debu niliwaambia alikuwa hivyo. Lakini hata hivyo yeye alikuwa ile nuru ya kweli ambayo ilikuwa imenenwa tangu mwanzo kule mwanzoni. Akawauliza wayachunguze maandiko waone kama hakuwa anaishi katika wakati huo, kama yeye zile kazi alizozifanya hazikutimiza uh, yale hasa yaliwahidiwa wakati huo, amen. <laughs> jambo nzito jinsi gani, ndugu! Naishi katika wakati wa ajabu sana, kkitisha kuwa wa kweli. Alikuwa nuru ile ile waliodai walikuwa wanaiabudu, walidai kuwa walikuwa wanaabudu nuru hiyo, na ndivyo ilivyo leo. Wanadai wana kwamba wanaabudu hiyo, wapendekote wanadai hivyo, wanadai wanafanya hivyo, na ni vipovu mno, hawaioni kwa nini walijifanya dhehebu na kuweka mng'aro katika nyuso zao? Naona hiyo ni kitu. Watu waliketi pamoja na kusema, tutafanya hili na hili na hili na lile. Tutafikia sababu ya hilo kutendeka, Bwana akipenda. Angalia kazi zake, zilikuwa neno hai lenyewe. Yale aliyofanya yalikuwa neno hai lenyewe, ikionyesha yeye alikuwa ile nuru iliyoahidiwa tangu mwanzo wa ulimwengu alikuwa ile nuru yake, katika neno lililoahidiwa la wakati huo. Ilifanya lishi sawasawa na yale ahadi ilisema litafanya, bali walikuwa wameligeuza sana mpaka hawangeliona. Bali alikuwa nuru ya wakati huo wa ile nuru waliodai kuwa wali-, wali, wanayabudi ilidhani wali walikuwa wanamabudi yule Mungu wa maumbile, bali walikuwa wakiishi na kuabudu maru na Yesu akasema, mwani abudi bure, ukifundisha mafundisho ma yaliyo mapokeo ya wanadamu, wala kineno ndiye neno, naye alikuwa neno likidhihirishwa. Walipaswa walijue, natumaini hilo laweza kupenya kila linaposikizwa kuwa ni neno likidhihirishwa. Oh, oh, kasema tunalo neno kwa nini neno? Kila mtu anayetaka anaweza kubeba bibilia kali, wakati lile neno linapodhibitishwa linadhihirishwa, kwa nini sema? Pema, yeah. E, tunaamini hiyo oh, well, we... Bwana waliliamini neno lote, pema. Hata shetani pia. Wale Mafarisayo, nani angewalaumu kwa kutokuamini? Wale hawakuliamini neno la saa hiyo, walikuwa wakiabudu katika mng'aro wa kitu kingine. Hivyo ndivyo wanavyofanya leo unayashika mapokeo ya Luther au au mapokeo ya Wesley na mengineo mapokeo ya Pentecost. Lakini je, kuhusu saa hii r walikuwa wakiashika mapokeo yao, bali nyuma ya mapokeo yao ilikuwa iko neno la Mungu likija kuangazia na ilipofanya hivyo ikapofusha macho yao, hawangeliona kwa sababu walikuwa wakitazama jambo lingine. Hivyo ilivyo so, leo Mungu na harusi hilo likolee mpaka lieleweke kabisa na wale wanaopaswa kuliamini. Wakati umechelewa zaidi ya mnavyo dhani. Mwanangu Bili Pao unena katika usingizi, bali hapati ndoto mara nyingi. Aliota moja juzi usiku iliyomshtua, kasema. Aliota kwamba alikuwa katika kanisa fulani, na wao, mimi Eh, nilikuwa sijaingia bado. Akasema nilipoingia moto ulikuwa ukiruka kutoka kwa macho, na nikasema wakati umewadia umekwisha. Kila mtu akaanza kupiga mayowe, siwezi watoto wangu na hata mke wangu, akasema siwezi kumfanya Sara aombe baraka mezani na kadhalika, nami nikasema. Akasema na, yeah, lazima niende nimlete Lois na pamoja na mtoto. Nikasema Lois hawezi kuja sasa, mtoto ni mchanga sana, hawezi kujua mbili saa imefika, lazima tuende. Asema ni usiku wa manane, sasa kabla hakuja pambazuka Yesu, atakuwa hapa. Kama sivyo, basi mimi ni shahidi wa uongo wa Kristo. Fulani akapata sauti, akasema <coughs> <yaka tose> hakuna mtu ajua ile dakika wala ile saa <coughs> <Mimi, tose> sikusema dakika wala saa, nilisema wakati fulani kati ya sasa na, na mapambazuko. Kisha nikasema hebu, hebu twende mbili nami nikasema kitu, nikasema lakini tumefikia wakati huo Hebu twende tukapanda ga, uh, gari tukaondoka, na tukaanza kupanda mlima. Na tulipofanya hivyo, ilikuwa ilionekana kama kwamba nuru ilikuwa yaja na anga zilikuwa nangiza juu ya inji. Alisema nilisimama kando ya barabara, nikainyosha mikono uh, yangu hivi, moto ungali ukiruka toka macho yangu. Alisema nikasema, Bwana, imefanya haya amri yako. Nimefanya hivi tu kwa sababu wewe uliniambia nifanye hivyo. Nimefanya haya kulingana na yale wewe uliniambia, nami nikakielekeza kidole kwenye mlima mkubwa kwa namna ya mawe magumu sana na uh, nuru uh, bila kazi ya mikono ikakata jiwe kutoka ule mlima lenye uzani wa tani mia kadhaa. Na hapalai ikasema, geuzeni hey, vitu vyenu. Kwa sitazame yote itakwisha katika dakika chache. Kasema ndipo tulivu mkuu sana na mtakatifu ukaja kila mahali, wakati lile jiwe lilipokuja likielekea mahali pale. Inawezekana wakati umepita zaidi ya tunavyodhania. Kuna waona hiyo ni kulingana na Maandiko hasa ona Ilejiwe pasipo kazi ya mikono ikikatwa kutoka mlimani. Um, uh, kwa hivyo hivi uh, karibuni uh, itakuwa hivyo uh, mtakapolilia uh, kitu fulani uh, yeah, uh, tayari umeshakuwa uh, na wakati huo Mungu uh, kila mara uh, amewaonya tena na tena uh, naam uh, nikasema uh, hata kama uh, ni mwanangu uh, mimi mwenyewe uh, uh, au yeyote yule uh, saamewadia ninaweza kusema tu yale aliyoniambia niseme na itakuwa hapa na ikawa ndipo kwa ghafla hapa likaja jiwe lililokatwa kutoka mlimani pasipo kazi ya mikono. Danieli aliona hilo, mwajua, miaka mingi iliyopita, na mbili hakujua lolote kuhusu hilo, bali ilikuwa ilikuwa ndoto iliyotumwa kwake kutoka kwa Bwana. Sasa mwaona, wanadai kuwa wanamwabudu Mungu yule yule ambaye walikuwa wanamfanyia mzaha. Jambo lile limejirudia tena le, kwa sababu ile ile uji katika mng'aro, badala ya nuru. Nurukulu zimeangaza. Tazama giza gani tulio ndani yake leo. Tazama yanayotendeka leo. Tazama mauaji, kulalana, washati, ugomvi. kwa nini? Imetimia. naamini Billy Graham aliyesema katika mkutano wake wa mwisho, katika muda wa miaka kumi tangu sasa, ila raia wa California itamlazimu kubeba bunduki ya kujilinda nayo. Huwezi kuweka watunza sheria wa kutosha. Watu wameingiwa na wazimu kabisa, ana risasi na mauaji, kulalana kwa shati, kila kitu. Waona umechafuka, waona barabara, waona ni, ni siku tunayoishi siku ya Sodoma. Waona lakini kuna nuru inayoangaza kama tu wangetazama, kama tu wangeona, wangeangalia katika neno na kuona yawapasayo kuwa katika saa hii, wangejua wanayojaribu kufanya sasa. Wanadai kuwa wanaiabudu ile nuru Ndivyo so alivyodai kuwa walikuwa wakiabudu ile nuru ani wali walikuwa wakiabudu katika mng'aro wa nuru nyingine badala ya ile halisi. Naona yeye alikuwa ile nuru, kanuni za imani na mapokeo na hali yao ya upovu, ili wageuza kutoka kwenye nuru ya kweli ya neno lililoahidiwa, na lile neno ambayo Mungu alilidirisha kwa Yesu aliye nuru ya ulimwengu, lilikuja na kufanya hilo neno liishi sawa kabisa katika wakati wake sawasawa sawa kabisa. Na siku hizo, yeye atakataliwa mbali katikati ya majuma sabini. Hiyo ni kweli ambayo ni miaka mitatu na nusu ya unabii wake. Basi angekuja yule ya mtawala na atoe unabii na siku uh, tatu na nusu za hii, ndipo angekataliwa kutoka kwa walio hai na afanye upatanisho hiyo ni sawa kabisa. Alihubiri miaka mitatu na nusu alafu then, na ile Saburi ambayo Daudi alisema, Mungu wangu Mungu wangu mbona umeniacha, Saburi ya ishirini na mbili ka yangu yote wanikodolea macho, wanatikiza vichwa vyao, wanapita karibu nani, miaka mia nane na hamsini mbeleni wakati Daudi aliuimba wimbo huo katika Roho na ukafikiriwa kuwa unabii na kutolewa a, wakisimba nyimbo hizo hekaluni, wakati sadaka ile ilikuwa ikininginia msalabani, mikono yake ikiwa imechomwa, na wakachoma mikono yangu na miguu yangu. Naona pale, kwa nini walikuwa wakiishi katika mng'aro, hawakuiona ile nuru no. Ukiwazia mtu uh, mwenye busara akifanya hivyo, si zaidi ya vile inavyoweza we, kufikiria mtu mwenye busara akikimbilia orofa ya chini na kuingia kwa nguvu na kufunga milango yote na kusema sitaki kuona kuwa uh, kuna nuru. Ni wazimu. Hali yake ya kiroho iliteleza mahali fulani. Wakati mtu anapoona kuwa Biblia imeahidi hili na alione ikiwa hai mbele yake na kudhihirishwa naye, aendelee kukaa katika hizo kanuni na mengineyo kule nje na kulikataa, hatia ya ya kiroho ioni Sawa kabisa. Hapa sasa, alikuwa alikuwa nuru ya ulimwengu, na ulimwengu ulijua. Alikuja kwa walio wake, wali wali wali uh, wali wali wale walio wake hawakumjua. Alikuja ulimwenguni, ulimwengu uliumbwa naye, wala ulimwengu hawakumjua. Waona, wale wote waliomjua aliwapa uwezo kufanyika watoto wa Mungu, ndio wale waliomwamini. Remember, tuwezi kuishi kwa nuru ya jana yesterday, nuru ya jana imeondoka, haipo tena. Nuru ya jana ni kumbukumbu kumbu tu, nuru ya jana ni kumbukumbu kumbu tu au ni historia. Hatuwezi kuishi katika nuru ya jana, sisahidi na vivyo hivyo. Ingawa ni jua lile lile jua lile lile mbali, kila siku uleta nguvu zake zenye nguvu zaidi, ili kuivisha napaka kwa mavuno. Unaona jua leo linakuwa na nguvu zaidi kidogo, uh, sasa litakuwa na nguvu zaidi kidogo, nguvu zaidi kidogo, mpaka hatimaye ile ngano inayolala pale ita itatoa uhai baada ya kitambo kidogo, uhai utatokea. Au iwe na nguvu zaidi kidogo, nguvu zaidi kidogo, March, April, May, June, July, imefika katika mavuno. Wakati huo, unaona jua lile lile linaloangaza leo katika katika Januari au Desemba, ilipo pale juu, ikisafisha hiyo ruji na kuyeyusha chini juu ya hiyo punje kuiletea maji ni jua lile lile, lakini ile ngano haingeishi katika nuru ile ile ya jua katika Juni, waona uh, jua huja na nguvu zaidi kidogo ya uh, kila siku the... na hiyo punje ya bato kuwa imekomaa zaidi kidogo kupokea nuru ya jua. Hiyo ndiyo shida leo hu nje iliyopandwa katika baba wa kwanza kule nyuma, katika katika Luther, na Wesley na wengineo, ilikoma akukua iwe kubwa, haiwezi kupokea jua, jua, jua linaiua, ilikataa kukua. Naona ilijikata ilijitoa kutoka umbua na kuja hapa na kujitengenezea vitu vidogo, ikawa ganda, wakati huo hamna uhai ndani yake kuncha inapaswa kuendelea kukomaa na kuzidi kuwa na nguvu, jua linapoendelea kuwa na nguvu kila siku. Sasa na tuangalie kwa dakika moja, tutaangalia nyakati za kanisa kwenye nyakati saba za kanisa. Katika nyakati hizo za kanisa, kila mmoja, tazama jinsi yeye alivyowaeleza yatakayotendeka Jinsi ile punje ingekomaa hata kufikia hii saa ya mwisho hapa, hii saa ya mwisho tunayoishi, basi makanisa lazima yafanye jambo lile lile. Unaona makanisa, basi angalia, Luther alipanda punje moja, na Luther alikuwa punje moja. Kisha sawa, kaipanda pia. Vivyo hivyo Wapendekoste, pia vivyo hivyo Batisti, pia Nazarini lakini waona sasa, Luther hangerudi nyuma na ishi katika nuru ya dhehebu la kwanza Katoliki. No, la Bwana, yeye alikuwa nuru nyingine, huyo alikuwa Mungu akiivisha kitu fulani. Sasa wachache wali kabisa walitoka katika ule ule ufufuo wa Luther, alafu ukaja ufufuo wa Wesley, ndipo katika huo, kwani hawangerudi nyuma na kufanya Walutheri waonashawakaza wa Pentecost, alafu wapentekoste wakajifanya dhehebu na kufanya jambo lile lile, wakachukua kapi lakini ile punje yaendelea tu mbele. Sasa tuko katika wakati mwingine, Bwana wasilipokee, Bwana wasikione kwamba punje imekomaa. Hapa kuna neno lililoahidiwa wa siku hii, sababu wanaishi katika mng'aro wa Luther, mng'aro wa Wesley, mng'aro wa Baptist, mng'aro wa Pentekoste, wanaishi katika mng'aro kwa nuru nyingine. Ndio sababu hawezi kupokea nuru ya yani, neno kamili likidirishwa kama Mungu alivyoahidi juu ya zile nuru saba, ambapo siri yote ilifunuliwa, ingerudi na kueleza kwa nini siri hizi zote zilifanywa hivi. Hata hivyo, hiyo inapoingia, watatembea mbali zaidi kutoka kwayo kuliko hapo mbeleni. Hawana udhuru, wamefanya hilo kupitia roho, kupitia funuo uh, yeye amelithibitisha uh, kikamilifu kwa sayansi na kadhalika kwamba hiyo ni kweli, kwamba hiyo ni kweli t wanataka kuishi katika mng'aro wa Kipentekoste. Ni mimi ni wa Assemblies, mimi ni wa moja, mimi ni wa kanisa la Mungu mimi ni hili kuishi katika mng'aro wa nyakati za miaka ya arobaini hamsini iliyopita, kuishi katika mng'aro wa Kiluteri, kuishi katika mng'aro wa Kiwesli, Kibatisti, Presbiteria, au mng'aro wa Kinazarini, wakati mwingine ya wa kanisa uliopita na ukaonda dhehebu na, ku, na kufanya jambo lile lile na kukataa na kukana ile nuru ambapo kwa kweli inaangaza na Mnaishi katika mazingazi. Nasema hayo kwa kicho naona lakini, ninyi sio uh, kuwaudhi bali waamsheni. Mnaishi katika mazingazi. Baba Yesu alisema kwani vipofu na mnaongoza vipofu. Yeye alijaribu kuwaambia wayachilie, waacheni wao wenyewe. Akimwongoza kipofu, watu wataingia shimoni. Nah, hiyo ndiyo saa ambayo nimesikia ikiwa watayumbayumba siwezi kuwazuia. Imefanya yote niwezayo, nimefanya sawasawa, nimefanya ili kwa amri yako Bwana. Wewe ushahidi angu. Mwaka elfu moja mia tisa thelathini na tatu pale chini mtoni, wakati ile nuru naoiona iliangaza, imekuwa ha, papa hapa katika maskani. Na washuhudieni e, nyote miaka hii yote iliyosema ilitimia. Daima mnaendelea, acheni vipovu waongoze vipovu. Ni mimi nitaingoja tu saa hiyo, atawasili mojawapo ya siku hizi. Angalia, huishi katika mng'aro wa Luther. Huishi katika mng'aro wa Wesley, huishi katika ile mng'aro kule nyuma. Hiyo ndio sababu hawezi kuona nuru ya kweli. Angekoma kwa dakika chache na kuichukua Biblia na kuisoma, wangeona kwamba ile hii ni nuru iliwahidiwa kwa saa hii sasa, tunachukua baadhi ya mambo haya hivi punde. Yaliahidi kulingana na Malaki, ni mambo haya yatatendeka, yaliahidi kote maandikoni kuwa yangetendeka. Naona, angalia Israeli, pia pano wetu katika ile safari. Tazama wakila mana iliyokuwa kwao uzima, nuru iliyowapa nguvu, uzima. Hiyo ni kweli. Israeli hangekula mana iliwaanguka jana, ilikuwa imeharibika, ilikuwa imeoza, haikuwa nzuri kwao, ingewaua. Ana iliyowadumisha haya jana ingewaua leo. Biblia ilisema ilikuwa na vini vya magonjwa, imeharibika. Iliwabidi kuaja maana mpya ya siku. Amina. alihuu ni kujulisha jiwa la kuekwa juu kabisa, siku ya mwisho. Mtu wa bibi arusi ni kinyume cha yote hayo na sasa hivyo, ni nuru ile ile kama waliokomaa, kama vile lile jua liloangaza leo litaivisha nafaka kwa ajili ya mavuno, mwezi wa Julai. Naona nayamaanisha hali nuru ya leo aitavaa lolote kule nyuma, Julai ina ngumu zaidi, ngano imeendelea ime zaidi amen. Iko tayari kulipokea, ani hakika iko hivyo, angelipokea lipokea sasa. Wakati huo italipokea, majira hayakupaa wakati ule. Sasa anafaa w kuyapinga maumbile ya Mungu? Yeye ana sheria na kuipinga hiyo sheria kuangamiza mmea wako. Lazima uambatane na sheria zilizonenwa za Mungu, na sheria zake ni neno lake. Sheria yoyote ni neno lililonenwa na neno... neno ni wazo, so lilodhihirishwa. Unaona, sasa tunajua tu hayo, hiyo ni kweli. Ona, ni nini neno la Mungu? Au jambo lilotabiriwa au kubashiriwa kwa tukio fulani Naona ambalo manabii walikuwa nalo Yesu walikuwa nalo oh, alikuwa nalo Paulo na wengine wote, ina nena kuhusu siku hii, ilikuwa utabiri wa yale ambayo yangetendeka hapa. Tunaona utabiri ukidhihirishwa yeah, na watu hata hawautambui. Naona inayomaanisha sasa, maana ya jana, angalia hapa aje, mmeshawahi kuona jua you, J U A, limesafiri kutoka mashariki hadi magharibi kama ilivyoendelea kila wakati. Mlitambua hayo, tazama, nyakati za kanisa zilifanya vivyo hivyo. Nini jua m w a n a ilianzia mashariki na ustaarabu umeandamana na jua, nuru iliyonenwa ya Mungu, ili wao waishi kwayo, wameendelea wamelifuata jua kuona ili kuwa linaenda lenyewe wanapozaliwa ni kama jua, naendelea moja kwa moja hadi kutua kwa jua. Tangu kwa kuzaliwa kwako kwa hadi kutua kwa jua, mwanadamu amesafiri magharibi daima. Ustaarabu wa kale kabisa tulio nao ni China katika nchi za mashariki Jerusalem. Sasa unaendelea kusafiri magharibi, kama uendaje na kuendelea na kuendelea magharibi. Hivyo wakati wa kanisa umesafiri hivyo hivyo kwa M W A N A. a n a yeah. wa Mungu. Angalia Paul, ndio la kwanza lilianzia mashariki, likatoka pale, likaruka bahari mpaka Ujerumani. Alimefanya mivuto mitatu. Tazama, kutoka Asia, kule chini, katika katika Palestina, iliruka bahari mpaka Ujerumani. Huyo alikuwa Luther. Alikaruka kutoka Juda kuvuka mlango bahari wa Uingereza, alikaingia Uingereza kwa Wesley. Kutoka Wesley inaruka hadi pwani ya magharibi ya Marekani, na hii ukienda mbele zaidi inarudi mashariki tena. Huu ni wakati wa jio kama jinsi ya nyakazi za kanisa zimeshuka Lutha, Paulo kwanza kule katika nyakati za mwanzoni, alafu likashuka chini kufikia Renia na kadhalika, likaendelea hata Ufaransa, kutoka pale likaingia Ujerumani, likaingia Uingereza, daima likienda magharibi. Sasa tukwende mbele zaidi, huu ndio wakati wa mwisho navil 80 kuzu wakati huu wa mwisho naona, jiografia jinsi mambo yanavyofuatana, na karibu kila namna upendavyo kulichukua kimaandiko kwanza, ila shaka maandiko kwanza, shahidi kisheria namna yote upendavyo kulichukua, tumefikia mwisho, wakati wa mwisho wa kanisa. Kama lilivyoendelea mbele, ndivyo lilivyozidi kukua katika nguvu. Hivyo hivyo pia lile kanisa ndogo la wachache limekuwa kutoka kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu na sasa kuja kwa lile jiwe la kuvunika likijipatia umbo abda mabebu zaidi. Baada ya hili kutakuweko na mengine, naona inawezekana, waona juimekuja vivo hivyo kutoka zile nyakati saba za kanisa na kadhalika. Taarabu umeendelea kupitia magharibi na kanisa limesonga mbele hata likafikia magharibi, na sasa tukienda mbele zaidi ya pale tulipo sasa, tutarudi mashariki tena. Ukiondoka pwani ya magharibi utarudi moja kwa moja hata China Japani, kule nyuma tena, kavuka mile elfu saba kule unarudi mashariki tena si? Mashariki na magharibi imekutana yote kwa mwisho, hakuna kilichosalia. Jambo hilo hilo imetendeka leo, iliyotendeka kule nyuma, jambo lile lile imekutana na magharibi, iliyokutana na mashariki, watu wakii katika mng'aro wa nuru nyingine ambayo kwa kweli ilikuwa ikijaribu kuonyesha ile nuru iliyokuwa ije na kuikataa kwa vile walipata mng'aro badala ya nuru kulikuwa na nuru kuu katika nchi ya mataifa Zabuloni, Naftali ya Galilaya, nchi ya mataifa. ni wakati wa saba wa kanisa. Ni wakati ambapo lile jua lilianza kuangaza mashariki, ni jua lile lile linaloangaza magharibi, yule ambaye amekuweko katika nyakati zote namna hiyo, ni jua lile lile leo. Ilakeni nini? Ni kama tu kukomaa katika majira ajua, lilopo sasa ndio jua lile livishalo punje, majira haya ya kupukutika, majira ya masika. Naona ni nini? Ni jua hili pamoja na kile, wakati wa mwisho, ni kile walichokuwa kuongeza hii. Hata hivyo wangependa waishi kule nyuma, kama mbilikimo ateremke hadi mahali pa kale pa kale penye kutu orofa ya chini ya kidhehebu na kanuni za imani na kufunga pazia zao na kusema sitaki kuliona, lote ni upuzi. pia ile ile wanayodai kuiamini inapodhihirishwa na Roho Mtakatifu yule yule ikileta la nuru katika siku za mwisho. Je, uliona? Nyatazama kwa makini sana sana katika sa. Malaki jinsi alivyopanga kuwa imani ya akina baba kwa watoto wao na watoto kwa akina baba o, yule yule mahali alipoinuka kule nyuma, anapoinuka hapa tena, jambo lile lile waona ni vinginevyo kabisa. Nikurudi tena, kwa nini shariki na magharibi tunakutana Sawasawa kabisa machoni petu, na bado hawalioni. Kwa nini? Wow. Si ajabu Yesu alisema, wacheni hao. Wao kipofu akiongoza kipofu, wote wataangukia shimoni. Wengine wakati zingine ilikuwa tu ikirudisha nuru hii, unaona. Uh, jua leo urudisha tu nuru, nikurudishwa kwa nuru ya jua litakalo kuweko Julai hii au Agosti, eh, kama Mungu kwa ajili ya mavuno. Najua Lutha, Lutha, na jua la Martin Luther na Wesley na Sanki na Calvin, na Calvin Moody wale wengine wote hao watu wakuu kule nyuma waliokuwa na zile nuru. John Smith wa kanisa la Kibatisti na Alexander Campbell wa kanisa la Campbell au wanaoitwa wanafunzi wa Kristo, kanisa la Kristo na majina mengine waitwayo, watu hao wote kule nyuma katika nyakati za walikuwa wakirudisha tu nuru ya yale ambayo yangekuweko wa no, no, hapa wakati wa mwisho asiya watoto. Mara baada ya wale wanzilishi wanafanya nini? Hawakukaa katika umbua, waliondoka na kujifanyia kitu kama ganda ndogo hapa nje, ambapo unatoka kwa chanzo cha uzima na huna uzi wakati kwa hicho kitu, na ukipande nje huko abini kitakaa hapo na kuoza. Hivyo hivyo najaribu kula mana iliyooza kutoka huko nyuma katika Uh, siku hizo mapuno yameiva. Yesu ana meza imeendeliwa ambao watakatifu wa Mungu wanalisa chakula kilichoiva cha siku hii. Nuru ya injili inaoidirisha kwamba yeye yupo hapa leo, watakatifu wanakula mkate. Fikiria tu ganda bee la jana, naona usilipande kule nyuma, imeoza. Aliweza kukaa nalo la Bwana alisafaa kitu alitakuwa imeondoka kwa ule uzima, na neno ndilo uzima. Hiyo ni safa, ganda linaanguka kile kidevu kizee inaanguka. Mambo kama hayo, linajifanya devu na kuanguka, linakataa kuendelea mbele na uzima, bali nuru inalithibitisha. Oh, jamani, ndiyo bwana ya jana, lo jamani jinsi ipasavyo kuona hivyo, kuona kwamba vitu vilivyooza, vijana tusivile leo. Naona vina mabuu, najua hawa inaowaita wafurukuta mikia wadogo. Sijui, sijui sana kuhusu maisha ya hawa mabuu, uh, mbali uh, najua daima tuliwaita wafurukuta mikia, ingia katika kitu chochote kinapooza kidogo, mnaona Sikitaki wakati huo, kama watu sheka nacho endelea, lakini sio mimi. Inakumbuka, unasema basi, mbona ilikuwa nzuri jana? Kama yeah, ungejua tu kuwa e lile ganda ndogo lilokuwa katika ngano mwanzoni, kama likikaa katika ile in punje, inaifanya punje kukuwa zaidi, ndio jambo lile lilofanya so ngano lichanue na ndilo ilikuweko jana, bali likitenga na ngano na lisikomae, basi linaondoka bali kifikia katika njia ya utaratibu unaotoa uzima linapo uh, kufa linageuka kuwa uh, uh, kitu kingine na kufanya punje. Kama si hivyo, inatoka wapi? Mwaelewa? Kama ukia Waingereza wakati mmoja alienda kwa kampuni kubwa ya karatasi. Basi alisema angependa kukizuru kiwanda cha karatasi, basi wakamwonyesha kinu cha karatasi. miaka mingi kabla hawajaanza Uh, kuiseta na kadhalika. Basi walimu wakitengeneza karatasi kwayo, akiwa baada ya kitambo kidogo, akafika katika chumba ambacho akikuwa kitu mbali, fungu kuu mzee la matambaa machafu, akasema haya yalitoka wapi? hii ni nini? Oh, oh, akasema the, the, the, yule rais wa kiwanda akasema, hii uh, ni uh, ndiyo itatengeneza it karatasi it haya matambaa machafu. Akasema hayo eti yatengeneza makaratasi, so ndiyo basi, ilikuwa shida kwake kuamini. So baada ya uh, kuondoka, yule mtu akachukua lile fungu la matambaa machafu na kuyapitisha katika hatua fulani na kuyatoa yakiwa makaratasi safi nzuri. Mwajua jua yalikuwa uh, yakapitia hatua fulani na kufanywa halisi, na kuwekwa picha yake ndani yake na kumpelekea malkia, ikionyesha picha yake katika yale aliyoita matambaa machafu. Sasa je, ndivyo ilivyo vitu vilivyokufa vya jana? Ujumbe wa Luther, ujumbe wa Wesley, ujumbe wa Pentecost, kama tu ungepitia katika hatua ya Roho Mtakatifu wa Mungu na neno lilodhibitishwa, utaleta sura ya mpaumbe Yesu Kristo. Amin hali ukiwacha ulale, ni matambaa machafu. Naona lazima ufinyagwe, uwe kitu kingine. Lazima afinyagwe awe Wesley. Wesley, lazima afinyagwe awe Pentecost na Pentecost lazima ifinyagwe iwe Kristo. Asinapita katika hatua fulani, kadhalika na injili imepitia katika hatua, ni kupitisha katika hatua Wakati mtu katika kiwanda cha chuma anatengeneza kengele, yeye ana mlio fulani ambao anaweka ndani yake, angeweka karibu yake na umaga na chuma ndani yake, anatia shaba nyeupe kiasi fulani ndani yake, chuma chapua kiasi fulani, shaba kiasi fulani. Kwa nini? Anajua sawasawa kiasi gani cha kuweka katika kufanya kuipa mlio sawa. kufikia uchache wa ajiri ajiri wa yeah, kwa ajili ya jiwe la kufunika utuma ya Yesu Kristo duniani lazima ifanane na ile aliyokuwa nayo. Hata hivyo yeye pate kuja kwake, kama tu kichwa kwa miguu, kichwa miguu, bali kichwa uibeba miguu au uifanya miguu, kinaambia miguu mahali pakwenda. Unaelewa zuri kabisa, nuru ya wakati huu Watu alikuwa nurukuu kama yeye alivyosema. Kwa Yohana Mbatizaji alikuwa nuruku kwa saa yake, hakika alikuwa la ndivyo. Bwana, matambaa safi au matambaa machafu ya jana? Kwa hivyo lazima yatakuwa ya tu matambaa machafu. Daima yalitumikia kusudi lao kama mavazi, lakini sasa yamekuwa karatasi kuhesabiwa haki. Eh, kulitumikia wakati wake katika kuhesabiwa haki chini ya Luther Alafu ilibidi iwe utakazo kupitia wesi a utakazo, walitumikia wakati wake mpaka ukaja ubatizo wa Roho Mtakatifu. Ubatizo wa Roho Mtakatifu umetumikia wakati wake mpaka Roho Mtakatifu ambapo kuna Mungu mmoja tu anaungana kanisa au kanisa au kanisa inaungana na Kristo. Hilo limemfanya Yesu Kristo aonekane duniani yale aliyoahidi hapa katika Biblia. Pengine hutaamini hilo, siwezi kukufanya uamini mimi nahusika tu na neno. Waona hiyo ni sawa? Basi unaona hivyo, unaona hiyo, kama unaona. Itakuwa kama mtu mmoja. Wakati fulani alienda alienda Welch, wakati wa ufufuo wa Welch, wale watu walienda kule kutoka Marekani, basi wakashuka wakaenda, wakasema, walitaka kujua ni katika jengo gani walikuwa na huu ufufuo wa Welch. Wengi wenu mnakumbuka ule ufufuo wa Welch, ufufuo mkuu uliozuka miongoni mwa Mwatu wa watu wa we huko we, basi hao watu awahudumu wakuu mno na kadhalika, wakatoka Amerikani, wale madaktari wa dini walitaka waende waone ni jambo gani kubwa walilofanya, mwajua. Basi walikuwa wakiteremka barabarani wakisema, wakakutana na askari mdogo mzee aliyesimama pembeni akizungusha fimbo yake, mwajua, akiimba kwa kupiga mbinja hivyo, wakasema oh, yeye anaipa tu kwa mbinja. Pengine tumwendee tumwone, tuone atafanya nini, tumuulize swali. Sasa akamwendea na kusema bwana, vua wa weti uko wapi? Akasema mabwana, wa u uko hapa ndani katika moyo wake, eh uwa Laiti tungelewa tu kuwa sisi ni sura ya Yesu Kristo, neno lake likidirishwa. Ninyi ni dirisho la neno lake. Naona ufufuo wec unafanyika wapi, uma katika jengo gani? Akasema bwana uko moyoni mwangu, alikuwa ufufuo wa wec. Hiyo ni kweli, na leo kanisa la paswa kuwa Yesu Kristo katika matendo duniani ile ninaishi nai, mtaishi pia na uzima wangu utakuwa ndani yenu. Kazi nitafanyazo mimi, ninyi nanyi mtasifanya. Kanisa alinabudi kufika pale, ili na yeye aliahidi itafanya hivyo, na alitafika lazima alije hivyo. Basi unaona, hiyo ndiyo inatendeka. Sisi sisi lazima tuwe hivyo, e ni nuru vivyo hivyo. Nuhu alikuwa nuru katika siku yake, alikuwa nuru, nuru alikuwa ile nuru alikuwa nuru. Kwa nini? Ulifanya neno la Mungu, nitamwangamiza mwanadamu niliyemuumba katika dunia. Jenga safina na wote wapendao kuingia ndani yake, sauk kanda pale icokasema na njia moja na hiyo ni safina ile, mzee wazimu na mwenye kicha. Yeye alikuwa neno ililo dirishwa ni alikuwa nuru ya kaile. Hakika alikuwa hivyo katika siku yake, aliwaangazia wakati wake, nuru alikuwa nuru ya saa yake. Hakika nitakuzuru, Mungu alimwambia Ibrahimu, nitashuka, nitawatoa uh, kutoka uh, watu kwa mkono uh, wenye nguvu nami nitaonyesha nguvu zangu katika Misri. Wakati Musa kule juu alikutana na kile kijiti kama moto kule juu na kuona kuwa mimi niko, alikuwa katika kile kijiji. Musa ali- aliteremka kule chini naye alikuwa ndiye nuru. Amina, si ajabu angechukua mavumbi hayapulize na kusema roboto na viwa juu ya nchi. Alikuwa na neno la Mungu nini, nilipendeka mavumbi yalianza kurushwa na viroboto vikaanza kuweko. Haleluya! Kwa nini? Yeye alikuwa dhihirisho nuru ya neno la Mungu, nitaipiga Misri. Yeye alikuwa nabii, aliyosema yalitimia. Yeye ya ya alikuwa nuru ya yes, siku hiyo alikuwa nuru ya Mungu. Wao wangekuwa na vyote ambavyo angependa wanavyo, na wote wengine wote, makuhani wote, uh, walikuwa ana walivyotaka, bali Musa alikuwa nuru. Kwa nini? Alikuwa akionyesha neno la Mungu likidirishwa. Waliahidi, nitawatoa kwa mkono wenye nguvu na nitajipatia utukufu. Hayo ndiyo alikuwa anafanya. Mungu aliwaambia baba zetu hakika angetuzuru hapa chini na kututoa. Nimekuja kuwathibitishia kuwa imefika mlionayo, hebu tuendeni baadhi. Ah, hao walisema sema, naamini. Dadhani alisema sidani kuna haraka yoyote haitupasi, tusisimshwe na hili. Na ilionekana kwamba ilishindwa mara nne au tano, lakini hata hivyo Iliendelea, walifikiri uh, walitoka na kusema tumpige huyu Musa mawe na kumwondoa kwetu, hatutaki kati eh, kakundi eh, letwa. Musa aliendelea tu hata hivyo, sababu alikuwa ile nuru, alikuwa nuru ya saa ile ile. Alichokuwa nacho kilikuwa nini? Mungu akidirisha neno lake ililoahidiwa kupitia kwa Musa, na Musa alikuwa nuru, Elia alikuwa nuru. Nenda kuna nje ukakae kilimani, nimewaamuru kunguru wakulishe. Amen. Ndiyo bana alishuka akarudi na Bwana asema hivi hata umande hautaanguka kutoka mbinguni, hata utakapoagiza. Amin. Sijua nitaangaza uenda mkaagiza mawingu na mfanye yote mpendalo mbali hata umande hautakuja mpaka utakapoagiza. Ikuwa nini ila nuru, haleluya, alikuwa nuru ila nuru, alikuwa neno la Mungu lililodhihirishwa Alifikiri alikuwa na wazimu, aketi pale juu. Alikuwa na wachukuzi waliomlisha na wao wakiwa na ncha nusura kufa nataka kuishi katika mapokeo waendelee, sio Musa au sio Elia. Yeye alikuwa anaishi katika nuru pale kando kando mwa kijito cha tarihi, na, na akiwa na wakati mzuri, na alikuwa anatekula na mtu wa kumtumikia na kila kitu. Alifikiri alikuwa wazimu, mbali alikuwa yeye, alikuwa nuru. Alfe, nini, eh, kilimpata yule ajifanyaye mtakatifu anayevingirika wajua nini, right. Uh, ana nini? ulani alikuwa akiwinda juzi na akasema walimwona amesimama pale juu karibu na kule juu uh, ule mlima kule aka yeah. yeah. yule mzee karibu amekauka sasa. Ah, hasha. Ilikuwa nuru, wa nuru yeah, kwa nuru ya Mungu ya siku yake Hapana, alipokuja duniani na akatoka na kwenda nyikani apate elimu yake kutoka kwa Mungu, sio kutoka kwa seminari, ilimbidi amjulishe masihi alipo. Kitokeza Yesu alisema, alikuwa taa angavu inayong'ara. Haleluya, he was the word. Haleluya, kwa nini? Alikuwa neno lilodhihirishwa. Sasa alisema hivyo hiyo ni kweli. Alituma sauti nyikani iliayo ikisema tengenezeni njia ya Bwana mkalinyoshe lango lake inyosheni nje." nalia mmoja sauti, sauti ya mtu "Hapa apajuaja alikuwa nini? Sauti ya mmoja aliye nyikani alikuwa nini? Dirisha la neno, nuru gu jule jule, aliyenena katika mwanzo, aliyesema hili na hapa A kukaja uzima kama alivyosema iwe nuru kwa jua jua, likawa hivyo hivyo. Alisema kutakuwa na sauti ya mtu aliyenyikani, hapa akajitokeza, alikuwa nuru ya saa ile. Alisema pia katika siku za mwisho, amen, nuru ya wakati ikilia katika nyika za Babeli, kanikwakenyi watu wangu, shiriki dhambi zake, kikuze kitu chake kilicho kichafu, itengeni nacho, itoroteni sababu ija. Yohana alisema jambo lile lile, shoka limekwisha kuwekwa penye shina la mti. Hata hakunena na elimu, hata hakunena kama mhubiri. Alizungumza kuhusu nyoka na viti na miti na mashoka na mengineyo yale aliyozoea ya nyikani afukuzwa katika mambo haya makuu makubwa yeah, mazuri man, walio nayo leo na yale waliokuwa nayo siku hiyo, alitoka na lugha yake mwenyewe akusimama na kusema amina na kuinama huku kote kipuzi. Alikuja moja kwa moja kutoka kutoka nyikani akipanga zina kali leo, ukiweza kufikiri kwa kwamba mimi ni wahili mimi ni walile katika mawe haya, Mungu anaweza kujugulia Ibrahim watoto fikiri, eti kwa vile ume Methodist Batist Presbyterian kwamba unashikilia chochote kwa Mungu anaweza kuwachukua walevi au madawa kutoka vitani na afanya watakatifu. Kisikia kuna mtu atakayeliamini i uh, alisema shoka limekisha uh, kuwekwa penye shina uh, la mti na kila mti usiwamini uh, utakatwa uh, na kutupa motoni right. Basi huo ndio ulikuwa ujumbe wake, alikuwa nuru ya siku ile. Yesu alisema yeye alikuwa nuru uh, angavu iliyoangaza nani kwa kitambo kidogo Unitamani kutembea ndani yake, nasema nini? Yule nabii anasimama miongoni mwenu sasa hivi, mimi sistahili kufungua viatu vyake, na mara tu atakapojitokeza, mimi nitaondoka. Jamani, alikuwa nuru, hakuna nuru mbili au tatu, hakuna madhehebu manne au matano tofauti imeangaza nyakati za kanisa. Tunaona jinsi ni limekuwa jambo la kuhuzunisha kuona kukataliwa nuo tatu. Nimeandika hapa chini kunuo tatu, na ninajua kile kile nilikuwa nakitaja wakati huo, sasa hadi ya wakati huu tunaoishi. Ni nuru iliyokataliwa. Walifanya nini? Walikataa kule nyuma. Kwa nini? Walikuwa wanaishi katika mng'aro mimi ni mbasisi, mimi ni presbiteria. Hilo halimaanishi kitu kwa Mungu. Hatafadhali, ungesema ungurue mwitu, ngurue au chochote upendacho kujiita, waona? hiyo hiyo ndiyo maana yake, sio sio sio kwa dharau, bali ukilipeleka katika upande wa kimsingi hiyo ni kweli. Dika swali: Mkristo huyo ni Kristo, ndani yako. Kama Kristo yu ndani yako, basi neno linda kama basi neno ndani yako, wakati nuru inaangaza utatokaje nje? Waona, hilo ndilo swali, hilo ndilo aliko ndani sana. Nuru, nuru ya jioni inaangaza, mtu wa bibi harusi unachanua, oh kumbuka, waliupongoa huo mti mzee na, na yaliyozazwa na parare tunutu mekula, yaliyozazwa na tunutu madumadu amekula, ozazwa na methodist baptist ilikula, yaliyozazwa na baptist pentecost imekula. Sema mti huu Yoeli ulikatwa ukabaki shina tu. Mbali alitaka kujua kama ungeishi tena. Oh, ndio, aliuhifadhi. Aliuhifadhi mti huo, ndio Bwana kwa sababu ulikuwa bibi harusi wake. Nitarudisha, asema Bwana. Ni nini nitayarudisha? yote yaliyoliwa waluteli, yaliyoliwa wamethodisti na hao wote nami nitayarudisha, kwani yote yangali katika mizizi ya ule mti unaona? okay. Umelala kule katika ardhi, kama tu ule utovu ulioteremka chini, kama nilivyosema kuhusu yule dada umelala pale, hukumu ya Mungu itapigwa siku moja, na Waluteri walioteuliwa wa Methodisti ambao hawakuhusika kamwe na dhebu lolote, ndio hakunda dhebu lolote no. muda hakunda dhebu lolote Kundi la kina Ricky waliokuja nyumaye waliounda dhehebu wakachukua ganda. Jam Smithi hakuunda dhehebu lolote, hakuna mmoja wao aliyeunda dhehebu. Ilikuwa ni nuru ya wakati ule, Luther Wesley, au hakuna yote kati yao. Ni lile kundi lilokuja baada yao lilounda dhehebu no. Kwa mtakatifu hakuunda shirika lolote katika Pentecost. Pentecost ni tukio Sio dhehebu, hakuunda dhehebu lolote la hasha, bali watu waliodai uh, kuwa uh, wapentekoste waliunda dhehebu hilo. Ndilo ganda la kufa kule Kataraya, yeah, kulifinyaga katika ile karatasi kuipana sura no. kamili ya Yesu Kristo ajitokeze la wao. Wow. Yeah, yeah, yeah, walijiondoa nje, basi hawana la kufanya ndani yake, waacheni peke yao tunaona ya kuwa hii nuru mti huu Kristo akataliwa tena na kanisa. Kwa nini? Kwa sababu ile, ile walimkataa kwanza, ile ming'aro mandia ya kale ya nuru za siku nyingine. Nani yeye? Yule jana leo na hata milele. Waebrania kumi na tatu nane inasema ndivyo alivyo yeye, yuko vivyo hivyo leo kama alivyokuwa wakati huo, kwa sababu anafanya jambo lile lile alilofanya, neno lile lile ambalo Kristo, sikiliza, nataka niwachukue sasa na hebu hili liwe la kibinafsi. Hii siyo amua kabisa kama nitakizima, right, hiki au la. Naona kwa ajili ya, ya hicho chombo cha kunasa sa sauti nitakiacha, akiendelee. Nataka kuuliza jambo fulani, tazama hili. Naona ni yeye yule jana leo na hata milele. Tazama kazi zake alizofanya zinadirisha zenyewe. Listen, sasa sikilizeni kwa makini. Aliposimama pale katika Yohana kumi na nne kumi na mbili alisema, so kazi nizifanyazo mimi, nyinyi nanyi mtazifanya, kubwa kuliko hizo tazifanya, kwa kuwa mimi, mimi, naenda kwa Baba. Yeye so alisema hivyo, iko na nchi zitapita, bali hilo neno alitakosa. Kama sasa, kama tuko katika mwisho wakati huo, ile kazi kubwa zaidi zitakuja wapi? Naona hapa hatuna liza, kalenda ya Kirumi ni sahihi, hatuna. Tuna miaka thelathini na sita iliyosalia na miaka elfu mbili ulimwengu unakabiliana na mwisho wake. Miaka elfu mbili ya kwanza ukaharibiwa na maji, miaka elfu mbili ya pili Kristo akaja. Huu ni mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na nne unaokaribia miaka thelathini na sita sasa. Kalenda ya elimu ya nyota ya Kimisri yasema tuko nje miaka kumi na saba iko miaka kumi na saba mbele ya hiyo hiyo. Inaacha miaka kumi na tisa iliyosalia. Tunasema so kwamba hiyo kazi itafupishwa kwa ajili ya wateule, la sivyo kuna wenye mwili watakaookoka. Tuko wapi? aifanyazo mimi nani? tasifanya na aina ile, ile. Bahali kubwa zaidi tazameni, ngilizeni kwa makini Pahani. naomba kwamba Mungu atafungua moyo wako na akili yako upate kuelewa, ili uelewe bila kusema kuwa imezidi sana hapa no. Angalia, alisema siku moja. Hebu na atuone baadhi ya kazi kubwa alizozifanya. Hebu natutulie tuone mambo kadhaa. Hebu natufikiri mtu mmoja yeye alisema wapeni nini chakula, sema hatuna kitu mna nini? Nileteeni mlicho nacho Now, na we wakasema, na mikate mitano shairi na samaki wawili. Akasema, nileteeni. Kisha akaichukua ile mikate asili shairi, akaanza kuimega hiyo mikate. Kutoka ile ya asili yeye akafanya mikate na kuwalisha elfu tano hiyo ni kweli. Wakasema na samaki, nileteeni samaki. Mwanzoni ilikuwa samaki, na akatoa kutoka ile samaki samaki mwingine samaki mwingine akulisha sa elfu tano. Hiyo ni kweli. Katika siku ya mwisho ee ya, hakuwa na kitu, yalinena tu na kusema sema takuwepo na, na ilikuwa pale bila kuwa na kitu. Hey, pakuwana moja pale yalisema tu wepoka neno lake haliwezi kukosea, lazima litimie, kuambia mambo yanayoweza kuatisha. Iko pale pale, yeye anaposema iko pale hivyo. Naona sawa kabisa, naona mashariki magharibi hapa imerudi na kukutana na mashariki. Hata ni Musa aliyookota changarawe akasema na kuwe na chawa kadhalika hivyo juu ya inchi katika siku hii ya mwisho. Yeye hachukui chochote, ni neno tu. Aa, naosema hivyo nivyokyokua. Nataka kutoa ushuhuda juu ya baadhi ya mambo haya usiku huu, naona naona juu ya yale yametendeka, mpaka kuona yeye yungali Mungu maneno yake hayawezi azizi, mzifanyazo nani mtazifanya pia na kubwa kuliko hizo fanya samaki, samaki. Ninyi hata hamtahitaji kuwa na samaki. Yeye jungali Mungu, jungali mwana yule yule, mwana yule yule wa Mungu aliyetoa samaki kwa samaki, ni mwana yule yule wa Mungu leo azizi. mimi ni nani? Mtazifanya hata kubwa kuliko hizo mtazifanya, zitazidishwa kubwa zaidi ya hizi utazifanya na watu wanakataa kuliona, mm. Kazi kubwa zaidi. Nuru mbandia, unajua nilikuwa nafikiria jambo fulani. Nilikuwa uh, nikitaja uh, sana kuhusu Uingereza, bali nilikuwa nikifikiria juu ya nuru mbandia. Hapo sio muda mrefu uliopita, nyote makumbuka wakati ule wizi mkuu kabisa ambao ambao umewahi kufanywa Uingereza, huo ulifanywa na ulikuwa wizi wa dola milioni saba. Sidhani kumekuwa na mwingine duniani unaolingana na huo, unyang'anyi mkuu majuzi wa dola milioni saba. Hata Scotland ya hawawezi kuwazia majua walivyofaulu wa nuru mbandia, washa taa katika njia ya reli hadari, wakaendelea hata wakafikia kwenye taa nyekundu ikawasimamisha, na pale wizi ukafanyika katika mahali anapofaa oh, nuru mbandia iko e, hapa wizi mkuu sana ambao mataifa yamepata kuja, iliwaibia mataifa. Uvamizi mkubwa sana, unyang'anyi mkuu sana ulifanywa kwa nuru mbandia. Unyang'anyi mkuu sana ambao umepata ulikabili kanisa la Mungu nuru mbandia maro wa behe. Umewaibia nguvu za roho Mtakatifu, umeiondoa kanisani kamba ya kuokolea waibia neno, walipokubali kanuni za imani badala ya neno waibia lo. Wanadai kuwa wana neno. Neno hujiishia katika wakati wake, linajifanya lijulikane. Wanadai ya kwamba walikuwa kwa wali na neno pia kule nyuma katika siku za Yesu, lakini lilisema waliona nuruguru na wakaikataa. Waliiona mbali wakaikataa. Oh, nuru bandia ndiyo imeligharimu kanisa wizi mkuu kabisa uliowahi kuweka kanuni baridi za imani. Ndugu, hazitaivisha neno lilodhibitishwa, la inje moja. Biblia ilisema i, Yesu alisema neno la Mungu ni mbegu ambayo mpanzi upanda. Mnaona, kanuni baridi hazitaivisha hilo neno lala la zenye baridi na upepo wa theluji hazitaivisha ngano asha. Inahitaji joto la miali ya nuru ya jua, kwa sababu ilikuwa neno lililonenwa la Mungu. Kufanya jambo la namna hiyo aina hitaji neno lililonenwa na Mungu leo kuonyesha watakatifu wa Mungu kuwa Yesu Kristo yu hai na vile alivyokuwa jana ndivyo alivyo leo, zaimani na madebu hay ataweza kufanya hivyo. Hizo ni baridi na asijali, na punje itaozea adini, haiwezi kumea katika hali hiyo. Sababu, hiyo ndiyo sababu ile leo tuna yale tulio nayo kama ndugu uh, wetu wa zamani Bill Graham, mfufuzi mkuu. Nafikiri Mungu anamtumia mtu huyo, bali tazama anaofanya anaenda, kule miongoni mwa wabatisti na wapresbiteriani. Anafanya nini? Anapata kundi na kujiunga na, na kanisa. Naona pale wa batisti wa kusini wanavyojivuna, sababu walikuwa na madhehebu mengi zaidi, dhehebu lao lilikuwa zaidi ya waprotestandi wengine. Leki karibu wawachukue wote maka. Jana unayaona magazetini, walifanya hivyo kweli. Baadaye itawachukua wote, kwa maana inachukua wabatisti na wote wote, pamoja wote ni mmoja, na hajui Amashauria amashauria makanisa inawafanya wote kitu kimoja. Hebu uh, inaweka mbona mbona, utake kukaa hapa humu, mradi tu unakataa hili. Kuna tofauti gani je? Hamtumii kadi zilizo sawa za kidhehebu, kama kwamba mko tu mahali pamoja? Moja ni yule mnyama na mwingine ni ile alama, basi ndivyo hivyo. Kwa hiyo hakuna tofauti yoyote ile ilipokuwa ametia muhuri wake wa kibali na pale mwauchukuu pale akaongoza like mpaka like ikulu mpaka Washington DC, na na ile a mashauri ya makanisa na pale mwaenda hizi waliwawarudisha kule sawasawa, na vile Bibilia ilisema watafanya amani. Ningipenda ile saa inge- haingeenda haraka hivyo sana. Fikiria tu sasa mahali tulipo, angalia hadi za leo zimekataliwa te izima kanisa ilivyofanya katika siku hii ya mwisho, madhehebu mng'aro i katika mng'aro mbandia hiyo sababu haitaiva, ndiyo sababu neno hili hamuoni miujiza. Si fulani alinihoji e, si muda mrefu uliopita, akasema bwana Branham akasema, ulimbatizaje msichana fulani katika kanisa hili naye sure. akaanguka na kuolewa na kijana mkatoliki na kuenda katika kanisa la Katoliki, na yeye alikuwa ampeleke uh, yule uh, mwanamke uh, kanisa. Akasema, ulimbatiza katika ubatizo wa Kristo? Akasema, askofu anataka kujua. Nikasema, vema, ndivyo ilivyo. Uh, akasema, utaapa kwa hili Nikasema si api kabisa. Nikasema nikasema ikiwa huwezi kuamini neno langu katika jambo hilo, hiyo si api kwa kwa mbingu, maana ni kiti cha enzi cha Mungu, dunia ndiyo ya kuwekea miguu yake, yenu naiwe ndiyo na sio sio. Nikasema ya kubidi uliamini neno langu. Kasema pema, ulisema ubatizo wa Kristo wamaanisha nini? Na hiyo kwa kusikwa majini. Nikasema hiyo ndiyo njio ya pekee kufanya ubatizo wa Kristo. Nikasema nimbatizwe katika mto wa Ohio, ilimzika majini katika jina la Yesu Kristo, na akumwinua tena, nimbatizwe katika jina la Bwana Yesu Kristo, ambao ndio ubatizo pekee wa Kikristo uliopo. Akasema ndiyo bwana, akaliandika hivyo, na akasema ajabu. Akasema unajua, kanisa Katoliki lilikuwa likibatiza hivyo. Nikasema lini? Yeye akasema kaendelea, na yale mazungumzo yakaendelea kwa muda akisha, akasema bema, sisi ndio Katoliki wa asili. Uh, nikijua pale vilikuwa pale vitabu, mnajua um, na historia juu ya hilo. Akasema ni kweli bali, nikasema mbona hamfanyi hivyo leo? Akasema tuna uwezo wa kuondoa dhambi. Akasema tuna uwezo wa kuondoa dhambi. Akasema Yesu, si, yeye aliwaambia wanafunzi wake, wowote mtakao waondolea dhambi wameondolewa, na wowote mtakao wafungia dhambi wamefungiwa. Nikasema ndiyo Bwana aliwaambia. Akasema basi si hilo, basi si hilo eh, lilipa kanisa mamlaka. Petro alikuwa kiongozi wa kanisa. Nikasema kama kanisa itawaondolea dhambi vile Petro alifanya kama sasa, walipouliza fanye nini tupate kuokoka, alisema tubuni, kila mmoja wenu kabati kwa jina lake Yesu Kristo pate ondoleo la dhambi zenu. Ikasema fanyeni hivyo nami nitaambatana nanyi. Na akusema unajaribu kuitetea Biblia, kasema ni neno Mungu juu katika neno lake. Nikasema Mungu juu katika neno lake, neno la mtu mwingine yeyote ni uongo, lake ndiyo kweli. Unaona? Basi hakuna njia nyingine unaweza kupata, unaona? Eh, ila hiyo pale, wanaenda wakiendelea gizani na wapentekoste kwa maelfu wakianguka ndani yake hapo katika, uh, kusikubali zao za imani na mwengineyo, wakiendelea moja kwa moja pamoja na neno ikijitokeza na kulithibitisha uh, Yesu Kristo akijidhihirisha yeye yule jana, leo na hata milele katika ule mngaro kwa kanuni za imani wakaendelea hata wakaingia gizani katika giza, kama like tu walivyofanya katika wakati wanuru, it wa Nuhu, kama walivyofanya katika nyakati zote, wanafanya right. hivyo right. tena leo katika giza hasa kwa nini wanakataa nuru? Kwa sababu kanuni yeah. zinawapofusha yeah. so, yeah. ni saa yeah. iliyotiwa giza yeah. kiasi gani tulio yeah. ndani yake. Sasa naam wanakataa nuru ya Kristo haya kweli ya, anuru, ya Cristo, and yeah and kwele, and milele na hilo ndilo inafanya hayo madhehebu baridi, kamwe hawezi kuleta uzima uh, kwa neno la Mungu, kwa sababu linaleta uzima kwa dhehebu wingi zaidi wanaokiri kuwa Wakristo. Sasa kama hapa, kama Mkristo, nilimuuliza huyu kasisi hii, kama nitakubaliana nawe kwamba kanisa Katoliki mwanzoni ilikuwa katika Pentecost, sio katika Nikea Uruni. Kanisa kamwe alikuanzia Nikea Uruni, ilianzia katika Pentecost. Naona pale Jerusalemu ndipo kanisa ilianzia, lakini nilisema hapa nitakubali kuwa watu hawa wale wat, uh, wat, uh, watumwa wa wengineo waliopokea Roho Mtakatifu, bwana zao wakaona uwezo wao na wengine na mengineyo uh, yale waliokuwa wakifanya kuvua wavu, kunena katika lugha, kutoa pepo, kutabiri mambo, manabii miongoni mwao kadhalika, wakatoka wamevalia ngozi za kondoo, uh, waki, wakila majani, wakaja katika ile baraza la Nikea na kadhalika vizi watu mashuhuri na pale, wakatoka mle ndani wakahudhuria lile baraza la Nikea wakilitetea neno katika zile siku kumi na tano zenye umwagaji wa damu, wa wakubali Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kama kanuni ya imani badala ya fundisho la Biblia katika jina la Yesu Kristo. Pia hayo makanisa yote ya Kiprotestanti yametokomea. Uh, yamezaliwa katika hilo jambo lile lile, mabaya mengine yote ule kuelewa vibaya kwa Roho Mtakatifu, walikuwa wanachukua ushirika kunywa, uh, kunywa divai, na hiyo ndiyo ushirika mtakatifu ambao maana yake ni Roho Mtakatifu. Kasisi anakupatia Biblia kwa Biblia, haimaanishi hata alipotumia siku ya Pentekoste hapa juada akuani barabarani huku, ukozi wake umegeuzwa na kusema Toa, ulimi wako upokee ushirika mtakatifu, no. La, haitusema enyi watu wote njoni humu, ndio mnipe mkono wa ushirika wa yenye wa Batisti, wa Methodisti na Batisti, aliweka jina lako leto barua kutoka mahali fulani. Alisema wote walikuwa pamoja katika moyo moja, na kukaja, uh, ghafla, so, kutoka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kazi uh, ukaijaza, ukakijaza chumba achote walichokuwa wameketi. Hey, wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia kutamka. Mlendani kutoka na kuingia barabarani, wakiyumbayumba kama walevi. Mariamu na wengine wote chini ya uwezo wa Roho Mtakatifu, watu walisema wakadi, wakadi yaki, na kusema hawa watu wamelewa ndivai mpya. Walikuwa nini? Wamepofushwa na kanuni hii ya mhubiri eh, mdogo wa mbili kwa nne aliyesimama pale aitwaye Petro na alisema "Enyi watu wa Yahudi, na ninyi mkao, enyi watu wa Yerusalemu, na ninyi mkao wa Yahudi, njueni jambo hili, ukasikilize maneno yangu. Hawa hawakulewa mbali, hebu niwaambie vile maandiko yalisema itakuwa. Hii ndio neno hii neno likidirishwa Amina, jambo hilo hilo inatendeka leo, na wanafanya kama walivyofanya wakati ule. Waliondoka wakitikiza vichwa vyao, wakiwaongoza vipofu, wote wanaanguka shimoni. Oh, inahitaji uzima wa milele wa Kristo kuleta neno la uzima lipate kudhibitishwa, uh, kufanya mwili. Lo, jamani yahitaji neno la, yahitaji roho, roha Mtakatifu kulifanyiza kazi neno la Mungu. Alisema inaendeni, ulimwenguni mote ukahubiri injili kwa kila kiumbe. Sasa sema Marko kumi na sita agizo lake la mwisho, ulimwenguni mote, ulimwenguni mote, haijafika huko bado, unaona, ulimwenguni mote ukahubiri injili kwa kila kiumbe, aaminiye ulimwenguni mote na kubatizwa ataokoka, asiamini atahukumiwa, na ishara hizi zitakuatana na hawa waaminio watapeana mikono na la watakuwa washiriki wazuri wa kanisa la. Kwa jina langu watatoa pepo, watanena kwa lugha mpya, watashika nyoka au wakinywa eh, vitu vya kupisha havitawadhuru wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata watapataati. Oh, jamani la kiumbe gani lunguni <coughs> mote mpaka atakaporudi tena, shara hizi mimi lazima kufanya ye mini. mini yeye naye atazifanya hata kazi kubwa a kuliko hizi atazifanya, kwa sababu ninaenda kwa Baba yangu. Oh, jinsi ninavyoweza kuyaondokea haya ni zaidi ya ninavyoweza kusema katika njiza kuu zaidi sasa kuliko vile wao walivyokuwa na kifungu kadhaa zaidi hapa, kisha ningependa kufikia mwisho haraka. ni wazavyo katika ngiza kuu zaidi kuliko walivyokuwemo. Najua nina wachosha hapa kwa zaidi ya saa moja na nusu, lakini maona hii kanda inaendelea kule ndani, naona na katika ngiza kuu zaidi kuliko lile tulilomo. Nilitoa tamshi eh, kwamba eh, kwa nini katika mng'aro huu ni madanganyivu mno inaonekana kama ni kweli sasa si yesu alisema mathayo ishirini na nne mathayo ishirini na nne yesu alisema kwamba katika siku za mwisho zile roho mbili zitafanana sana mpaka ingawapoteza walio wateule kama yamkini kuwa na kundi teule litakalotoka na kufanya kanisa katika siku za mwisho. Haya madhehebu ambayo ile wanayoita kweli yao itafanana sana na kile kitu halisi, hata itawapoteza walio wateule, hata Wapentekosti. Sasa unajua, hautamchukua Pentekosti na kumpoteza kwa fundisho la Kimethodisti au Kibatisti, hautamwambia hivyo yeye anafahamu uh, vizuri zaidi, wala hautampoteza batisti kwa fundisho la kiluteri naona, na wala hutaupokea ujumbe, hautaupoteza ujumbe eh. Sasa katika neno hili kwa fundisho la kipentekoste la Baba Mwana na Roho Mtakatifu na, na mambo haya yote hivyo, na kule nyuma mafundisho yote walio nayo katika ile uh, taratibu ya kidebu la hata kidogo hautaweza uh, kamwe, kwa sababu wateule hawatapotezwa. Ni nini ni nini? Kupoteza hii ming'aro inafanya nini? Inaliongoza kanisa kwa machinjio ya lile baraza kwa mng'aro wao huku. Uh, kutakuwa uh, kuchinjwa kwa mwisho wakati, hilo pamoja na urumi watakapopatana, watakapofanya ile chapa ya mnyama, huko ndiko kuchinjwa mwisho wamwisho. Na hii ming'aro niliyonao uh, sasa sasama yale inafanya kuwaongoza watu. Ni mbuzi ni daima huwaongoza kondoo machinjioni, umeona? Haya, katika vibanda vya kuchinjia mbuzi atakimbia pale juu na kuwaongoza uh, kondoo, alafu ataruka uh, kando na kuwacha kondoo waendelee wakatumbukie. Naona hivyo ndivyo anavyofanya fanya hivyo daima. Mbuzi ndio waliomwongoza Yesu mwanakondoo mpaka machinjioni mbuzi wa Kirumi. Hiyo ni kweli, ni, ni mbuzi kwa dio, wa kidhehebu leo, na ndiyo wanaowaongoza kondoo wasio na hatia mpaka machinjioni. Wanajiweka majina yao katika vile vitabu kule, na wamekwisha. Hiyo ndiyo chapa ya mnyama, na nena katika jina la Bwana. Nashikilia hilo kwa muda mrefu. Hiyo ni kweli, hiyo ni sawa kabisa. Mnyama ni nini? Nyama ni nini? Ni utawala wa kidini wa Kirumi, dhehebu la kwanza. Chapa yake ni nini? Jambo lile lile, sawa kabisa, jambo lile lile hasa hilo, ilokuwa machinjioni mpaka ule mng'aro, lakini usoni pa giza ya. Uh, sasa bado tumeona nuru ya Mungu ikiangaza, jinsi tunavyoshukuru kwa hayo. Sikilizeni kwa makini, tumeiona nuru neno lake lililoahidiwa kwa siku hii ikithibitishwa na kuhakikishwa ni kweli nuru ya sahi lo oh, jamani, na furaha sana. Kuna kasoro yoyote? Kuna hapa, si muda mrefu uliyopita mhudumu alikuwa akisema kuwa alikuwa kule Florida na alikuwa na, na gari nami na ilikuwa la aina ya Chevrolet. Alikaribika, hakuweza kulitengeneza, akaenda kwenye gereji, na maskini afundi mzee alikuwa akienda chini yake juu yake na kuliguzaguza guza, hakuweza kulitengeneza. Naye angejaribu hiki na, na hakikufaa kit, na angejaribu kingine hakikufaa kit. Aliweka generator, akaweka hiki akaweka uh, plug akaweka point, hakuweza uh, kukitengeneza kitu hicho, akifanya kazi ha, hakuweza itengeneza mshowe mtu aliyevalia vizuri Issa akajitokeza akasema naweza kukushauri fundi mdogo alikuwa na akili ya kutosha kusema ndiyo bwana, akasema achukua hiki na mara hiki na hiki na akasema weka hizo pamoja mara moja na ulijaribu, naye akachukua hiki mara ya kile na kuweka pamoja na pale, likaanza kwenda ile. Fundi mdogo akageuka na kusema aisee, wewe ni nani? Mhandisi Mhandisi mkuu wa General Motors ndiye aliyetengeneza gari hilo, ndiye aliyelibuni. Leo tunazungumza na kuzo mabatisti baptisti na Presbiteria, yule fundi mkuu, yule mtu aliyeumba mbinguni na na leo ipitie ndani yake utaona vile linafanya kazi kwa nini alikibuni kitu ile alibuni kanisa lake kwa neno ila aliweke pamoja kipadeevu ya kimethodisti au kibatisti au kipresbakteria wala kipentekoste mbali kwa neno lake wataisko mkate tu mbali kwa kila neno litokalo katika kinywa na chamu ndiyo bana ondoka katika hiyo ming'aro katikati ya ngiza, wakati wa giza tunaoishi ndani yake. Sasa na kama dakika uh, tano tu zilizosalia, katikati ya ngiza, ni nani atakayemtoa nje bibi harusi mdogo? Ni nani ajuae jambo hilo? Yule mbuni mkuu, lo, ndivyo kutoka hali hii yote, glash, ya kutatanishwa ya mng'aro, hapo wa methodisti wanang'ara upande mmoja, wabatisti mwingine na Presbyteriani mwingine na Pentekoste mwingine. Mingaro hii yote hapa, wanakimbia wanaweka jina ala hapa katika mngaro huu na kuja kutambua jambo fulani pale, na kuja hapa na jambo fulani pale, kuja humu. Kama nilikwambia yule kasisi, ikiwa nyote ni kanisa la asili na mlifuata fundisho la watu hawa waliokutana na Nikea, bwana hamuna uweza waliokuwa nao kule nyuma katika mwanzo basi haamfanyi yale waliyofanya ambayo Yesu alisema. Alisema watu wengi zaidi, leo sisi tunaishi katika wakati tofauti. Ikasema, lakini neno halibadiliki. Alisema ishara hizi itafuatana nao kwa nyakati zote. Kuna nchi zitapita mbali na langu halitapita, kama ndio hiyo Akasema, unanena kuhusu Biblia? Akasema, ndiyo lile neno ambalo ni Kristo. Hiyo ni kweli, na basi hivyo ndivyo ilivyo. Waona katika mng'aro huu, Wamethodisti wakionyesha wao, Wabatisi wakionyesha wao, o Presbyteria wao, kila mmoja akiendelea kukua kuwa kubwa zaidi na zaidi. Wakati wote maskini bibi harusi mdogo, yuko wapi? Alienda hapa kwa Pentekoste wa umoja kwa muda, akaka jina lake pale, naye angesema vema. Naja kuona yale unayofanya. Unakuja huku na lazima uwe mshiriki wetu. Kama wewe si mshiriki wa kanisa letu, wewe hata hauko katika bibi harusi. hata hu kitu aenda hapa kwa Assemblies na angalia yale walionayo nayo. Hivyo ilivyo kwa Batisti, angalia walionayo Tazama yale itakuwaje kwa yule maskini mdogo, unaona. Lakini yeye atajitokeza, usifadhaike, yeye atakuwepo pale. Fulani alikuwa akisema hapa, yapata miaka kadhaa iliyopita, alikuwa kule New Mexico kufanya mkutano pale karibu na mapango ya Carlsbad. Umesikia juu ya yao kule chini yale makuu na wakamchukua mtu mke na mkewe na kundi la watoto wakaenda katika uh, lifti wakateremka kwenye uh, kina cheshi. Walipofika kule chini wakasima taa zote, na waliposima taa zote ikawa giza ya usiku wa manane. Walimfanyia hivyo hapa katika uh, bustani hizi yeah, hapa katika the, uh, na wakati mmoja katika uh, kule Korando kale mimi na mke wangu pale nyuma mle ndani, na nao wakaziwasha zile taa. Jamani, unaweka mkono wako hivi unge una kitu kalikuwepo msichana mdogo there amesimama pale, akaanza kupiga oh, mayowe no! Akapiga mayowe, alikuwa alikuwa ameogopa mno kulikuwa ngiza sana, lakini mtoto yule alikuwa akipapasa kamali na kujaribu kupiga mayowe na kumlilia baba yake, mama yake. Kamali angelivumilia a, kulikuwa ngiza kuu hapo. Ameona ngiza kama hilo, karibu ndivyo ilivyo sasa. Hiyo ni kweli, una ngiza sana. Una kuenda unaenda kwa Methodist, unaenda kwa Baptisti, unaenda kwa Presbyterian, yote ni kitu kile kile. Wanakula ile maana ya kale iliyooza iliona wafurukuta mikia abolile lile undisho fulani, ingia ujiunge na hili e, jiunge na lile undisho la kale, na kila kitu haumoni Kristo ndani yake. Oh, unaona watu wanaojiona kuwa haki na mengineyo hiyo, ni watu wazuri mle ndani. Sasa katika hayo madebe unasema lile debu, sio watu walio humo, lakini unaona hayo ndio wanayokula. Ambia kuhusu hilo, hapa kuna chakula. Msichana mdogo akisema pale, anapika mayoe kwa sauti yake yote, ni sura apatwe na wazimu, karibu pile, bibi harusi mdogo alivyo mdogomdogo sababu alikuwa amesimama karibu na mhandisi kasema, yupo mtu hapa anayeweza kuiwasha taa. Usiogebe dada mdogo, kuna mtu hapa anayeweza kuiwasha taa, anaweza kulifanya neno hili liishi. Hatujui atakapokuja, hatujui jinsi wakati atakapokuja, sijui lolote kuhusu hayo, bali yupo hapa na anaweza Kwa ajili ya jina langu, watakaokuwa na jina langu. What jina lake ni nani? Oh, pena sio Methodisti, Batisti, Luteri. Yesu Kristo, hiyo ni kweli. Yeye ndiye nuru, is kweli, the nuru the, na munangiza ndani yake, na yeye utowanyangiza aingie hapo, kwa sababu yeye ni neno. Neno ndilo nuru. Yeye ni kweli sababu alinena nakusema, iwe nuru. Hilo ndilo neno ililofanyika nuru anaposema hili, hiyo nuru ya wakati ule, kila mara sasa. Yeye yuko humo ndani, sio katika, katika, katika mng'aro mbali. Watu wakiishi katika mng'aro, lakini yeye ni neno lililodhibitishwa. Yeye kabisa ni hiyo nuru katika wakati wa giza. Ndiyo Bwana, hii ming'aro yote na kadhalika ya bandia itakwisha. Ndiyo, Bwana, yeye yuko hapa. Usiogope. Washa hizo taa, neno lake lilioahidiwa liko hai, inafanya. Yaani, aminiye mimi kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya basi. Ni neno kama baba alivyonipeleka nami ninawapeleka baba. Aliyenipeleka yeye alikuja ndani yake. Yesu anayekupeleka anakuja ndani yake, na kazi alizozifanya wakati huo anafanya vivyo hivyo. Kwa nini? Neno linafanyika mwili, katika mwili wa mwanadamu ikijidhihirisha kama nuru ya siku hii. Haya basi iko pale iko tu kama kuonyesha njia ya uzimani katika nuru. Watu wenye hekima ambao hawajapokushwa na kanuni za imani na dhehebu watatembea katika hiyo nuru. Oh jamani, yupo mtu hapa awezaye kuziwasha taa? Basi anafanya nini? kwa kulithibitisha neno lake la siku hii. Yesu mwana wa Mungu aliahidi neno kwa siku hii. Yuko hapa hapa pamoja nasi, usiogope. Si yale yale wanayofanya ukijali utatembea katika ngiza. Ni wenye hekima wao watakaokuwa na hekima. nalisema katika siku hizi za mwisho watatenda mambo makuu kwa mungu wao. unaona? Waona, watatembea katika nuru kama vile yeye alivyo katika nuru sadaike. Huenda ikawa ngiza yaonekana, kwamba watatulazimisha kila mmoja wetu haya yote, unaona Tangazo ikitolewa haya makanisa madogo yote mengineyo yana lazima yaingie ndani. Sasa lazima muingie ndani, au watawafungieni. Watafaulu. Sasa tungependa kutilia hilo mkaso sana, usiku wa leo. Nitakapofikia wakati huu sasa, tutamaliza lazima uwe mmoja wao, au la utakuwa utakuwa ndani ya hayo hao, huwezi kufanya lolote, hata huwezi kununua wala kuuza. Ndiyo Bwana ibuki kuwaombea wagonjwa, ukipatikana unahudumia mgonjwa yeyote au mtu yeyote aliye na jambo la kiroho mle ndani, unaweza kushtakiwa chini ya sheria ya inchi ukawawe. Hiyo ni kweli kabisa, unajua hivyo ni kweli, iko magazetini mwao yo Bwana. Basi huwezi kufanya hivyo, lazima uwe mshiriki wa kundi hilo. Ndugu, hebu nikwambie jambo fulani. Niyeri, umwingize Kristo hapo moyoni mwako sasa hivi, sababu wakati waja ambapo utahitaji hilo sana. Hautakuwa wakati huo, akumbuka wakati ule muhuri utakapotiwa, utakuwa humo milele. Basi usifanye hivyo, usiamini mambo haya. Wewe ingia katika Kristo kabisa. Sasa lile neno Ndiyo, Bwana ulidhibitisha lile neno na kuonyesha kwamba ndiyo nuru ya sahihi. Hivyo, si ndivyo? Tunavyojua hakuwa yeye, ndiye nuru kwa sababu yeye ni nuru, ikidhihirisha katika mwili. Ujuaje alikuwa neno la Mungu lilofanyika mwili? Naona neno la Mungu lilikuwa, lilionyesha lenyewe, akidhihirisha mwenyewe, masiha atakapokuja, yale atakayofanya Mwanamke yule alisema Masihi atakapokuja atafanya mambo haya, lazima uwe yule nabii ambaye ni neno. Ukisitabiria mambo haya, sema mimi ndiye. Naona hiyo yes. Ilitosha, nuru iliangazia neno lilowaidiwa, kuna nuru kaenda right. Moja kwa moja, jini akasema John, tazama mtu aliyeniambia mambo yote niliyotenda, je, amkini huyu kuwa ndiye Masihi? Hiyo ilikuwa kweli, naona sio hoja. Wengine wasema nini? yeye alijua huyu alikuwa Masihi Kumbuka katika kila wakati wa ngiza, Mungu daima amekuwa na neno lake la kutenganisha nuru na ngiza. Alikuwa nalo katika siku za Luda, wakatika kanisa Katoliki ilikuwa na kila yeah, kitu. Alimpeleka Luda kama nuru iangazayo, naye Luda akatenganisha kweli na ngiza. Na wakati wa Luteri walipowatatanishwa, akamtayarisha John Wesley, naye akatenganisha nuru na ngiza katika Pentecost wakati wa Methodist walipo anao walipo wa Methodist walipojitatanisha na Baptist na Presbiteria aliupeleka ujumbe wa Pentecost kutenganisha nuru na giza. Pentecost ikarudi eh, tena mpaka gizani, vivyo hivyo tena katika dhehebu lao ikachukua eh, kanuni zao za imani na mengineyo. Sasa sasasa imewadia, ambapo neno hili litadhibitishwa, anapeleka nuru, neno lililodhihirishwa kama alivyofanya mwanzoni anapeleka neno na inajidhibitisha lenyewe. Uh, kuna nuru naye daima utenganisha nayo hiyo. Leo ndiyo uzima wa milele kama ilivyokuwa hapo mwanzo. Ukitazama enyi watoto, kama ninavyosema, nimepitisha muda wa dakika atano sasa, lakini hebu niseme neno hili mmoja kuna mtu aliyepo, usiogope hata waseme nini. n naikifikia kiwango ambapo sikujua mahali pa kuenda tena, lakini yeye daima yupo, uwepo usiokosa yeye daima yupo, anaweza kuiwasha taa. Ndiyo Bwana, yeye anangoja tu aone yale atakayofanya. Anaweza kubonyeza swichi wakati wowote apendapo. Ndiyo Bwana, kuna mtu hapa anayeweza kuiwasha taa, na watu waliokaa katika nchi ya uvuli wa mauti wengine wao chini ya kansa, wengine wao katika mauti ya dhehebu, wengine wao chini ya mauti ya kanuni za imani, wengine wao chini ya mauti ya mapokeo na namna zote za mauti, na wameona nuru kuu. Yule mtu aliyewasha taa wakati huo ye yule yule aliyesema mwanzoni iwe nuru, Mungu yule yule jana, leo na hata milele. Yeye yupo leo hapa, hapo sasa kama uwezi kuona mkono wako mbele yako mbuka tu, yupo mtu hapa anaweza kuiwacha. Oh, ka anaweza, oh, anaweza. Sure. Kulinyakuwa lile kanisa, unasema naam, niko ndani hiyo, yeah. Shed Shadraka Shed Meshak na Benego walikuwa ndani kabisa mwa ile tanuru yeah, yeah, yeah, iliyowaka moto yes, bali kuna mtu mle ambaye anaweza kufungulia hewa, ndiyo Bwana wa upepo ulioenda kazi, upepo wa nguvu ulioshuka chini siku ya Pentekosti alifungulia tena na akupiliza miali yote iwaondokee, moto wote Bwana mtu pale, yeye anaitwa mtu wanne, aoleo apekea. Haleluya, ana switchi ya kuwasha taa mkononi mwake. Wale walio katika inji ya uvuli wa mauti, nuru kuu iliwazukia. sikatae ipokee katika jina la Bwana. Tunapoinamisha vichwa vyetu kwa muda mfupi We... Huku mimeinamisha vichwa vyenu, nashangaa ni wangapi hapa wangependa kutembea I I like katika nuru hii chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu, neno lililodhihirishwa na siku hizi na ambalo Mungu aliliahidi kwa siku hii, kuliona likidirishwa. Hivyo ndivyo alivyokuwa hapo mwanzo, alikuwa neno. Bwana akazaliwa alikuwa neno, na kwamba si alikuwa neno lililothibitishwa. Basi lile neno, neno, so Asililu, neno Mungu alinena ni mwisho tokea mwanzo. Sasa kuna neno kwa ajili ya siku hii, na yeye yuko hapa akilidhibitisha hilo neno katikati ya machafuko, giza na ming'aro, aonekana sana, sana kama hilo bali, silo, halithibitishi kuwa ndilo tafuta makosa. Yesu alisema ikiwa inatoa pepo kwa kidole cha Mungu, na ninyi je, uwatoa kwa nani? Maana watoa, lakini sivyo. Ikiwa natoa pepo kwa kidole cha Mungu, basi ufano wa Mungu umekwisha kuajilia. Naona oh, oh, hebu na tu fikirie hilo, tunapoinua mikono yetu polepole sasa, na kutafakari kwa utulivu sana. Wanapoendelea kucheza wimbo huo, inataka kuuliza kila wakati umekuwa vivyo hivyo. Katika siku za nuru wale waliokataa ile nuru walifanya nini? Waliingia katika hukumu ya Mungu. Nini kilichotendeka? Ni kwa Parao katika siku za nuru ya kile kijiti kilichowaka moto kilichokuwa katika uh, Musa, waliingia katika bahari ya mauti. Nini kilitendeka kwa dada? Alianza halafu akaikataa nuru, aliingia katika ufa wa nchi ulio mumeza ini kilitembeka katika nyakati zote, kwa wale walioshindwa kutembea katika nuru. Nuru ya siku hiyo ni Yesu wakati wote, kwani Yesu katika siku za hawa watu, Yesu leo, kwa maana yeye ni neno na neno hufanya ile nuru ya siku hii. Afakari sasa kwa utulivu, tunapo kwa unyovu wote, tunapouliza unatembea katika nuru, tunapovumisha wimbo huo tena Mwomba Baba wa mbinguni, au ruhusu ujumbe huu huko vilindini mwa mioyo ya watu walio hapa na wale watakaosikia kwenye kanda, na hebu ile nuru ilisukie lile neno, ile mbegu, na kuotesha ile mbegu iliyoteuliwa, iliyopandwa hapa nje katika hii eh, ming'aro na madhehebu mbalimbali waone kama Nikodemu, hata ikiwa itawabidi waje usiku chuoni kwenye nuru. Tujalie Baba, hebu lijitokeze na jambo hili kuu la mwamba uliokatwa mlimani pasipo siko kazi ya mikono, itazivunja hizi paume za mataifa na, na kukiangamiza paume hizi zote, paume za kiroho na za kawaida, na ule mwamba utafunika dunia yote, itakuwa kazi ya utakaso. Wale watakaosagwa na huo mwamba watakuwa kama unga, wale watakaoanguka juu ya huo mwamba watakuwa na msingi imara. Eh, hey Kristo, niruhusu mimi kama mtumishi wako nipie juu ya huu mwamba, huu mwamba wa neno lake. Bwana Mungu, niruhusu nisimame kama Daudi na wale askari wa kale walio mtetea Daudi, niruhusu ilitetee hili neno leo Nionapo limekataliwa na madhehebu, nalala juu mahali pa eh, dogo pa salama e eh, Mungu, lina tujalie, tuwe na nguvu na ushujaa na Roho Mtakatifu tuwezi kusimama, kwa maana majira haya yanaendelea kuwa na ngiza zaidi na zaidi. Ili hebu nasi daima tukumbuke kwamba wewe upo kuwasha taa wakati wowote upendapo kunaweza kuiwasha taa Baba. Hivyo tunaomba kama wewe ulivyosema, ninyi ni nuru ya ulimwengu, yaliye Bwana, ili taa zetu sisi tunaokutumikia zikaangaze sana, kwa wengine wapate kuiona nuru ya Injili tunapoishia Bwana siku baada ya siku, kwaonyesha maisha ya Yesu Kristo, jinsi alivyokuwa duniani, mwingi wa unyenyekevu na uh, wema. Hata hivyo, akiwa uh, neno ililoishi ndani yake ujaliye Bwana, kwani nakutazamia wewe uliye mkuu na mwenye swichi mkononi mwako wo yes, oh, unaushika ulimwengu mkononi mwako, unashika vitu vyote mkononi mwako na kutengemeza ulimwengu kwa neno la ee hey, Baba honor. Hebu tulipokee neno tafadhali, Bwana. Ruhusu o uwe ushuhuda na shauku ya kila moyo hapa, na Baba, tunapoimba nyimbo hizi kama Daudi alivyoimba nyimbo zikawa unabii, zilikuwa unabii, na wewe ukazitambua kuwa unabii, napoimba Bwana ruhusu uwe hivyo katika mioyo yetu pia, tunapoimba tutembea katika nuru hii na iwe hivyo Bwana, hii ni nuru nzuri, ni neno, ni Kristo akiishi miongoni mwetu, si vile alivyokuwa, vile alivyo. Na tunajua jinsi alivyokuwa, alionyesha tu jinsi yeye alivyo. Basi tunaomba Baba kwamba watu wataelewa na kutembea katika hii nuru nzuri, tunaomba katika jina la Yesu. Na tunapoendelea kusimama kwa muda mfupi, ningependa sote tuimbe sasa. Humu ndani kuna Presbyteria, Methodisti, Katoliki, ili ni kundi ililochanganyika. Tukinena kidhehebu, kumbuka na ijulikane kwamba sisemi chochote dhidi ya watu walio katika hii ming'aro bali nimeidhibitisha kwa Biblia kuwa ni ming'aro, la sivyo Kristo angekuwa anafanya vile aliahidi kufanya pamoja nao. Naona bali wamekataa hayo naona. Na unapofika pale unapata nini? Ukiunga na kanisa, ukariri kanuni za imani, bali matokeo yake ni nini? Ukifika mwisho wa safari yako unatambua ilikuwa mazingazi mbandia. Kristo ni neno, yeye ndiye nuru Ishi sasa, uwezapo kuishi. Unaishi kwa ku ajili ya jambo fulani. Kwa nini unaishi? Ili upate kufa? Kila mmoja wenu, kwa nini unafanya kazi? Upate kula. Kwa nini unakula? Ili uishi. Kwa nini unaishi? ili upe mbona basi usiishi upate kuishi? Bora usiishi upate kuishi. Kwa njia pekee wezayo kuishi ni kulikubali neno, kwa maana mtu hawezi kuishi kwa mkate, yale tunayopata hapa kwa jasho la uso wetu, ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Sasa neno la kinywa cha Mungu linathibitishwa hapa hapa mbele yetu na Roho Mtakatifu. Ishi kwa hilo sasa. Na ningependa tunapoimba huu tena, hebu kila mmoja wetu asimame tu mahali pe tu, anyoshe mkono na kushika mkono wa mtu mwingine na kusema ndugu, hebu natutembee katika hii nuru, tunapoimba tembea nuruni. Mtafanya hivyo? Nini? Aneni, tunapoweka mikono yenu pamoja, tunapoimba pamoja, tukifunga macho yetu, tuwezavyo. Uh, vichwa vyetu vimeinamishwa. Kumbukeni Israeli, walipokuwa safarini wakila mana mpya ya kila siku, wao walitembea katika nuru ya nguzo ya moto. Hiyo nguzo ya moto ilikuwa Yesu Kristo. Biblia inasema ndivyo ilivyokuwa, na leo yeye yu pamoja nasi, tunayo, tunajua yeye yu pamoja nasi, nguzo ile ile ya moto ikitenda mambo yale yale aliyotenda alipokuwa hapa duniani, kutimiza neno lake. Unapotoka hapa, hebu ee, tukumbuke tuweke wimbo huo mioyoni mwetu tunapoenda nyumbani mwetu, magurudumu yanaopumisha wimbo. Kabla huja kula chakula chako cha jioni, inyamisha kichwa chako, umshukuru Mungu life, kwa kutuma nuru kuleta chakula duniani kwa mwili wako wa kawaida, alafu mshukuru Mungu kwa kutuma nuru ya kiroho, neno lake, apate kuipa nafsi chakula, maana mtu hataishi kwa mkate tu ila kwa kila neno kutokalo katika kinywa cha Mungu. Endeleeni kujimbieni wimbo huu nyumbani mwenu, miongoni mwa watu wenu, na mkutane nasi hapa tena yapata saa kumi na mbili na nusu jioni kwa ajili ya kadi za maombi na kadhalika. Tutawaoneni wakati huo. Mpaka wakati huo, inamisheni vichwa vyenu. Nitamuuliza ndugu Neville kama atakuja hapa sasa, mchungaji na kuturuhusu tuondoke kwa maombi mafupi.